ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 01:35:56 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  วาระที่ซ่อนเร้น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วาระที่ซ่อนเร้น  (อ่าน 4702 ครั้ง)
BANGLUANG
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 07:24:21 PM »

หากบอกว่า สมเด็จซุ้มเถาฯองค์นี้ เช่ามาจากวัดบ้านแค เมื่อคราวงานฝังลูกนิมิตปี๒๑
   มีใครเชื่อผมบ้างไหมครับ?

* 6.jpg (46.01 KB, 470x652 - ดู 1254 ครั้ง.)

* 7.jpg (49.17 KB, 470x651 - ดู 1268 ครั้ง.)
moommam
magpesVE
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 07:31:37 PM »

มาเรื่อยๆเลยนะ แต่พี่ก็ไม่เคยที่จะเบื่อชม ก็ได้แต่แค่ชมเท่านั้น เศร้าจริงๆเลย  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 07:39:07 PM »

สวยครับ..พี่ ยิ้มเท่ห์
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 07:50:03 PM »

เศร้าอีกแล้วพี่เรา หลังเลิกงานประจำวัน ชมพระหลวงพ่อกันเพลินๆครับพี่
  เรามีพระหลวงพ่อองค์ไหนๆ ก็เหมือนกันทั้งนั้นแหละตรับ สุขใจไว้เถอะครับ
  หากเจอใครคล้อง รูปถ่ายหลังจีวรปี๒๑เลี่ยมใสๆ กับเชือกดำๆเส้นเดียว นั่นแหละคือผม
  แต่พี่ ค้อม ตอบไม่ครงประเด็นนะครับ ตอบใหม่พี่ ยิ้มกว้างๆ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 07:53:30 PM »

สวยครับ..พี่ ยิ้มเท่ห์
น้อง ต้น ตอบไม่ตรงประเด็นนะครับ ดูคำถามแล้วตอบใหม่ซะดีๆ ยิงฟันยิ้ม
T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:14:54 PM »

เชื่อครับพี่...ไม่ใช่เรื่องแปลก.. ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:15:11 PM »

ถ้าบอกเช่ามาเฉพาะพระในปี 2521 ผมเชื่อครึ่งนึงครับและคงต้องซักถามพูดคุยกันสักพักเพื่อหาข้อมูลประกอบเพิ่มเติมเช่น เช่าที่ไหน เมื่อไหร่ ตรงไหน ทำบุญเท่าไหร่ ได้เช่าอะไรมาบ้าง มีอะไรให้บ้าง วางอย่างไร ต้องจำได้กันบ้างหล่ะ แบบซักกันมันส์เลย ตรงกับข้อมูลที่เรามีไหม อะไรประมาณนั้น  ยิงฟันยิ้ม  แต่ถ้าบอกว่าเช่ามาทั้งชุดนี้ไม่เชื่อเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:23:46 PM »

เพราะพระพิมพ์นี้สร้างมาตั้งแต่ปี15และแจกบูชามาเรื่อยจนมาหมดตอนปี21(ตามคำบอกเล่า)   ส่วนรูปด้านหลังผมไม่ทราบครับ ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:36:24 PM »

เชื่อครับพี่...ไม่ใช่เรื่องแปลก.. ยิงฟันยิ้ม
เพราะพระพิมพ์นี้สร้างมาตั้งแต่ปี15และแจกบูชามาเรื่อยจนมาหมดตอนปี21(ตามคำบอกเล่า)   ส่วนรูปด้านหลังผมไม่ทราบครับ ยิงฟันยิ้ม
น้อง ต้น เชื่อและมีข้อมูลดีๆมาบอกกันด้วย ต้องอย่างนี้ซิ เยี่ยมครับ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:55:42 PM »

ถ้าบอกเช่ามาเฉพาะพระในปี 2521 ผมเชื่อครึ่งนึงครับและคงต้องซักถามพูดคุยกันสักพักเพื่อหาข้อมูลประกอบเพิ่มเติมเช่น เช่าที่ไหน เมื่อไหร่ ตรงไหน ทำบุญเท่าไหร่ ได้เช่าอะไรมาบ้าง มีอะไรให้บ้าง วางอย่างไร ต้องจำได้กันบ้างหล่ะ แบบซักกันมันส์เลย ตรงกับข้อมูลที่เรามีไหม อะไรประมาณนั้น  ยิงฟันยิ้ม  แต่ถ้าบอกว่าเช่ามาทั้งชุดนี้ไม่เชื่อเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

รูปไม่เกี่ยวครับ คุณโอ๋ นำมาใส่ทีหลังครับ ดังนั้นคุณ โอ๋ เชื่อครึ่งเดียว ถ้าข้อมูลอื่นตรงกัน
จะเชื่อ100%  คุณ โอ๋ ต้องมีข้อมูลดีๆแน่ เยี่ยมครับ
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 11:01:45 PM »

ครับมีพระหลายพิมพ์ที่เหลือตกค้างจนถึงปี ๒๑ ส่วนบางพิมพ์ยังเหลือถึงยุค อ.รวยเลยพี่พนา

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
moommam
magpesVE
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 11:39:57 PM »

เศร้าอีกแล้วพี่เรา หลังเลิกงานประจำวัน ชมพระหลวงพ่อกันเพลินๆครับพี่
  เรามีพระหลวงพ่อองค์ไหนๆ ก็เหมือนกันทั้งนั้นแหละตรับ สุขใจไว้เถอะครับ
  หากเจอใครคล้อง รูปถ่ายหลังจีวรปี๒๑เลี่ยมใสๆ กับเชือกดำๆเส้นเดียว นั่นแหละคือผม
  แต่พี่ ค้อม ตอบไม่ครงประเด็นนะครับ ตอบใหม่พี่ ยิ้มกว้างๆ

เอ้าตอบใหม่ก็ได้ เคยได้รู้มาแบบคุณต้อม สำนักจันทร์ ตอบมาเหมือนกันแต่นานมากแล้ว
ถ้าจะให้พี่เชื่อจริงๆก็ต้องให้พระมาเป็นของพี่ก่อน หรือไม่ก็ต้องให้รูปถ่ายหลังจีวรปี๒๑ 
พี่ถึงจะเชื่อ 100 % พนาบังคับพี่ตอบเองนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 08:09:48 PM »

ครับ ทุกท่านทราบข้อมูลตรงกัน เมื่องานปี๒๑ นอกจากวัตถุมงคล ที่หลวงพ่อสั่งทำเพื่องานนี้โดย
เฉพาะแล้ว ก็ยังมีพระที่ตกค้างอยู่กับหลวงพ่อ ไม่ว่าจะเป็นที่หลวงพ่อทำเอง หรือได้มาจากที่อื่น นำ
ออกมาให้เช่าบูชาพร้อมกันด้วย มีเฒ่าแก่ท่านหนึ่งอยู่ท่าช้าง ไปเที่ยวงานปี๒๑ แล้วเช่าพระสมเด็จปรกโพธิ์ด้านหลังเป็นรูปปี๒๑ มา30บาท ซึ่งพระพิมพ์ดังกล่าวไม่ใช่พระของหลวงพ่อ ผมขอเช่าต่อ
แก่ก็ไม่ยอมให้ บอกนี่แหละหลวงพ่อ กวย
   ย้อนมาซุ้มเถาองค์นี้ครับ ตอนนั้นพี่เค้าอายุประมาณสิบกว่าขวบ ไปกับเตี่ยเพื่อนำของไปส่งให้กับ
หลวงพ่อในงานปี๒๑ แล้วเตี่ยได้เลือกเช่า ซุ้มเถาองค์นี้มาในราคา20บาท
   ชมพระนอกกรอบ และคิดแบบนอกกรอบกันนะครับ ซุ้มเถาหลวงพ่อทำประมาณปีหนึ่งกว่าๆ แล้วตกค้างมาจนปี๒๑ ในระหว่างนี้หลวงพ่อได้ทำและปลุกเสกพระมาตลอด แล้วซุ้มเถาองค์นี้จะได้รับพลังจาก
หลวงพ่อเพื่มขึ้นมาตลอดไหมครับ (คิดเล่นๆ)
    ขอขอบคุณ พี่ต้อม น้องต้น คุณโอ๋ คุณต้อม สำนักจันทร์ และทุกๆท่านที่เข้าชมครับ

* 8.jpg (43.94 KB, 470x611 - ดู 1152 ครั้ง.)

* 9.jpg (63.41 KB, 470x623 - ดู 1160 ครั้ง.)
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 09:48:59 PM »

ยิงฟันยิ้ม     ดูง่ายครับ...ชอบๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
หน้า: [1] พิมพ์