ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 05:54:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ประกาศ และแนะนำ
| |-+  แจ้งปัญหา แนะนำ ติชม
| | |-+  ถึงคุณหนึ่งครับ ตามสัญญาครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณหนึ่งครับ ตามสัญญาครับ  (อ่าน 2124 ครั้ง)
Chocalate
Register Member
Jr. Member

« เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 09:45:05 AM »

สวัสดี ครับ  ตะกี้ โพสท์ แล้ว แต่หาไม่เจอไม่รู้ว่าอยู่ไหน เลยขอส่งใหม่นะครับ

คุณหนึ่งครับ ผม ตุ๊กนะครับที่เคยโทรไปหา แล้วไปรับผ้ายันต์ ที่โลตัสเมื่อเร็วๆ นี้   ที่สัญญาไว้ ว่าจะไปทำบุญกับหลวงปู่ เมื่อวันที่ 1/5 ได้ไปทำบุญ เข้ามูลนิธิ มาเรียบร้อยแล้วครับ พาแฟนกะเพื่อนๆ ไป ไปลอดใต้โลงมาด้วยครับ พาแฟนกะเพื่อนๆ ลอดหมด กราบไหว้ผ้ายันต์ที่แขวนอยู่หน้าบ้านทุกวัน ปัญหาของผมยังไม่คลี่คลาย หรอกครับแต่ก็มีความรุสึกว่า หลวงปู่ท่านช่วยบางเรื่องอยู่ ที่เราขอแต่ละเรื่องทุกวัน ให้แฟนไหว้ เค้าก็ไหว้ทุกวัน เค้าก้อมาบอกเราว่า หลวงปู่ช่วยเค้าทุกครั้ง เค้าก้อศรัทธามากๆ   ผมจะถามคุณหนึ่งเรื่อง รุปหลวงปุ่ที่คุณหนึ่งห้อยคออยู่ เป็นของ เก่าใช่มั๊ย ผมไปหาที่วัดไม่มี รู้สึกชอบรูปนี้มากๆ ถ้าจะหา นี่ยากและแพงมั๊ยครับ  ส่วนพระหรือวัตถุมงคล ที่คุณหนึ่ง เคยคิดจะให้ถ้ายังจะให้อยู่ผมก็จะขอไปรับนะครับ ส่วนเรื่องทำบุญอย่างไร บอกมาได้เลยครับ จะหาทางไปทำอีกที   และขอบคุณมากๆ ครับคุณหนึ่ง
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 09:48:58 AM »

ส่งรูปครับ

* .jpg (81.22 KB, 405x287 - ดู 418 ครั้ง.)
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 01:03:11 PM »

การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 08:50:07 PM »

โทรหาผม ล่วงหน้า นะครับ  แล้วจะเอา พระ หลวงปู่ ไปให้ ครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
หน้า: [1] พิมพ์