ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 07:20:37 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  ยันต์ตัวเมีย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ตัวเมีย  (อ่าน 10221 ครั้ง)
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 08:24:07 AM »

กฏของกระดานสนทนา ไม่ทราบว่าเคยอ่านบ้างหรือยัง กฏใช้มาตั้งแต่เริ่มก่อตั้งเว็บ และแก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2008 09:31:13 AM รายละเอียดตามนี้

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=12.0

แลงดอน
Register Member
Newbie

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 09:48:47 AM »

กฏของกระดานสนทนา ไม่ทราบว่าเคยอ่านบ้างหรือยัง กฏใช้มาตั้งแต่เริ่มก่อตั้งเว็บ และแก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2008 09:31:13 AM รายละเอียดตามนี้

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=12.0
ถ้ามีกาลเทศะ และรู้ว่าอยู่ต่อหน้าหลวงพ่อ ก็คงจะคิดได้  ว่าอะไควรอควรทำอะไรไม่ควรทำ
ท่านเคยให้อะไรกับ เวปบ้าง  มีแต่เอา ต้องให้ไม่ใช่เอาอย่างเดียว 
ต้องถามตัวเองดูนะครับ
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 02:39:41 PM »

....กราบขอโทษท่านสมาชิกที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่  บังเอิญผ่านมาแล้วเปิดกระทู้นี้แล้วมาพบ มาเจอกับสิ่งที่ไม่ควรจะได้เห็นกันใน Web ของลูกศิษย์ของหลวงพ่อกวย  ต้องขอโทษจากใจจริงครับสำหรับท่านสมาชิกที่ผ่านมาเจอนะครับ

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 03:23:21 PM »

....กราบเรียนท่านสมาชิกที่เคารพทุกท่านครับ  ผมว่าได้เวลาอันสมควรแล้วนะครับที่เราจะลองกลับมาทบทวนกันดูสักครั้งหนึ่งนะครับว่า   เราท่านทั้งหลายก็ทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่า Web นี้เป็น Web สาธารณะ  ซึ่งใคร ๆ ก็มัสิทธิที่จะเข้ามาใช้พื้นที่ได้อย่างอิสระ  (แต่ขอให้อยู่ในขอบเขต ข้อกำหนดและกฎเกณฑ์ กติกาเพียงเท่านั้นก็พอ) เรื่องราวต่าง ๆ คงจะไม่เกิดขึ้นถ้าหากเราเดินตามกติกาที่ได้วางกันไว้โดยไม่ได้ปิดกั้นอะไรทั้งสิ้น  แต่ก็ใช่ว่า Web นี้จะเป็นสนามประลองคารม  ประลองความรู้หรือความเชื่อ  หรือแม้กระทั้งเป็นสถานที่ที่เข้ามาแสวงหาผลประโยชน์กันก็ตามที  ที่ผ่าน ๆ มาเราก็ทำเป็นเอาหูไปนาเอาตาไปไร่เป็นประจำอยู่แล้ว  เพราะเห็นว่าถ้าไม่ประเจิดประเจ้อมากจนเกินไปเราก็ไม่เคยว่าอะไร  ใครจะเอาพระมาโฆษณาเปิดตัว เพื่อไปวางข่าย  เราก็ไม่ได้ว่าอะไรแต่อย่างที่บอกครับอย่าให้ประเจิดประเจ้อจนเกินไป  เราไม่ต้องการอะไรมกาหรอกครับ  ไม่ต้องการคำชม  ไม่ต้องการคำยกยอ  ไม่ต้องการเสียงปรบมือ  แต่เราต้องการเพียงอย่างเดียวครับ  " ขอให้ปฏิบัติตามกฎกติกามารยาท Web " ที่ได้วางกันไว้ก็เพียงพอแล้วครับ  ไม่ต้องมาคอยนั่งปวดหัวคอยตักคอยเตือนกันให้อยู่ในกติกากันตลอด

และครั้งนี้ที่เกิดเหตุขึ้นมาก็เพราะว่าเราไม่อยู่ในกฎกติกามารยาท  ตามที่Web ได้กำหนดไว้ครับก็เลยเป็เหตุอย่างที่เห็น
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ

1. ใช้คำไม่สุภาพในการเขียนหรือตั้งกระทู้
                  หัวข้อกระทู้เขียนว่า  " หน้าตัวเมีย " อย่างที่ท่านเจ้าสำนักกล่าวมาถูกต้องเลยครับ  แหวนรุ่นนี้มีอยู่ 2 แบบจริงครับ  ซึ่งก็เรียกว่า  " ยันต์ตัวเมีย " และ " ยันต์ตัวผู้ "  ซึ่งถ้าใช่ 2 คำนี้ผมว่าจะแลดูถูกต้องกว่าและดูสุภาพกว่า

เนื่องจากท่านเจ้าของกระทู้มีเจตนาด๊ในการนำภาพวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาเผยแพร่ให้สมาชิกได้ชมกันเพื่อเป็นความรู้  แต่ด้วยอาจจะผิดพลาดไปนิดหนึ่งจากการใช้คำซึ่งท่านอาจจะไม่มีเจตนา  และเห็นว่าข้อมูลมีประโยชน์กแสมาชิก  ดังนั้นผมในฐานะ  Web Master ขออนุญาตเจ้าของกระทู้แก้ไขคำที่ไม่สุภาพทั้งหมดให้เป้นคำที่สุภาพตามสมควร

จึงเรียนมาให้ทราบและขออนุญาตลบส่วนที่เป็นการแสดงความคิดเห็นเชิงตอบโต้กัน หรือขัดแย้งกัน หรือให้ร้ายกัน  หรือล่วงเกินกันออกไปจากกระทู้ด้วยนะครับ  โดยผมจะดำเนินการแก้ไขพรุ่งนี้เช้าครับ  รบกวนขอให้ยุติกันได้แล้วนะครับ   

หวังเป็นอย่างยิ่งที่จะได้เห็นความเข้มแข็งและสามัคคีของเราศิษย์ขององค์หลวงพ่อกวย   ขอบคุณมากครับ

ด้วยความนับถือ

พงษ์เวสม์  ขีปนวัฒนา

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 11:05:03 PM »

เป็นกำลังใจให้กระทู้ท่านโดนรุมเลยนะครับ
แลงดอน
Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 11:22:19 PM »

เรื่องหัวข้อกระทู้ที่ตั้งมา ทางเว็บมาสเตอร์ได้เเก้ไขไปแล้วโดยธวัชชัย หน้าตัวเมีย เป็น เเหวนตัวเมีย โดยเว็บมาสเตอร์เห็นไม่สมควร ก็ยอมรับเเละไม่ได้ท้วงติงอะไร ทั้งสิ้น แต่ที่ท้วงติง ซึ่งถ้าย้อนกลับไปดู คำตอบที่ 6 เเละคำตอบที่ 12 นั้น จะเห็นได้เลยว่าที่เเย้งไปเป็นเรื่องของข้อมูลที่ได้อธิบายเเละขยายความให้กับ สมาชิกที่ชื่อ moommam ได้ทราบถึงลักษณะของเเหวนที่เรียก แต่ต่อมา ทางเว็บมาสเตอร์ได้ลบคำอธิบายของแหวนที่ได้อธิบายไปทั้งหมด เเล้วได้แก้ไขหัวข้อที่เว็บมาสเตอร์บอกว่าไม่สุภาพกลับมา แล้วก็ ตอกย้ำ ซ้ำเติม กลับมา ไม่ว่าสมาชิกเก่า หรือ สมาชิกใหม่ (ที่พึ่งสมัครได้ไม่ถึงคึ่งชั่วโมงก็พิมพ์กระทู้ได้ ทั้งๆที่เว็บเป็นเว็บกึ่งปิด ผู้ที่สามารถพิมพ์ได้นั้นจะต้องเเสดงตัวตน บางคน เป็นสัปดาห์กว่าจะพิมพ์ได้ เเต่สมาชิกท่านนี้ สมัครไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง ไมรู้ว่าสมาชิกท่านนี้มีความใกล้ชิดมากน้อยเเค่ไหน) เรื่องชื่อกระทู้ที่ได้เเก้ไปแล้วก่อนหน้านี้ เเล้วทางเว็บมาสเตอร์ก็เเก้ไขคืนเเล้วนำเรื่องนี้มาโจมตีนั้น จะให้คิดว่าอย่างไร เรื่องเเหวนวงนี้ ที่นำข้อมูลมาเสนอเพราะเคยเห็นว่าเรียกชื่อกันว่า ยันต์ตรง ยันต์กลับ ไม่ตรงตามลักษณะ เเละเคยมีท่านสมาชิกเก่าท่านหนึ่ง ที่อยู่ จ.ชัยนาทเคยโดนของเก๊มา ที่เคยนำมาลงโชว์ในเว็บ จะได้ไม่พลาดอีก..
ไร้สาระสิ้นดี เบี่ยงประเด็น และประเด็นคือการไม่รู้กาลเทศะครับ
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 11:26:18 PM »

ยิงฟันยิ้ม
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 08:34:59 AM »

....ผมขออนุญาตคุณ ชาลี  ลบความเห็นสุดท้ายออกไปนะครับเพราะเห็นว่าเป็นการเสนอทำนองยั่วยุ  ซึ่งอาจจะทำให้เรื่องราวไม่จบครับ  ต้องขอโทษด้วยครับ

เรียนท่าร DIN_02  เอาเป็นว่าผมขอโทษแทนทุกท่านด้วยก็แล้วกันนะครับ  ขอให้จบกันเพียงแค่นี้นะครับ  ชีวิตต้องดำเนินต่อไปข้างหน้า  อย่ามาจอกป้ายนี้นานเกินไปเลยครับ

chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #28 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 08:50:18 AM »

....ผมขออนุญาตคุณ ชาลี  ลบความเห็นสุดท้ายออกไปนะครับเพราะเห็นว่าเป็นการเสนอทำนองยั่วยุ  ซึ่งอาจจะทำให้เรื่องราวไม่จบครับ  ต้องขอโทษด้วยครับ

เรียนท่าร DIN_02  เอาเป็นว่าผมขอโทษแทนทุกท่านด้วยก็แล้วกันนะครับ  ขอให้จบกันเพียงแค่นี้นะครับ  ชีวิตต้องดำเนินต่อไปข้างหน้า  อย่ามาจอกป้ายนี้นานเกินไปเลยครับ

ขอบคุณครับที่เข้าใจ
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 09:06:33 AM »

เรื่องหัวข้อกระทู้ที่ตั้งมา ทางเว็บมาสเตอร์ได้เเก้ไขไปแล้วโดยธวัชชัย หน้าตัวเมีย เป็น เเหวนตัวเมีย โดยเว็บมาสเตอร์เห็นไม่สมควร ก็ยอมรับเเละไม่ได้ท้วงติงอะไร ทั้งสิ้น แต่ที่ท้วงติง ซึ่งถ้าย้อนกลับไปดู คำตอบที่ 6 เเละคำตอบที่ 12 นั้น จะเห็นได้เลยว่าที่เเย้งไปเป็นเรื่องของข้อมูลที่ได้อธิบายเเละขยายความให้กับ สมาชิกที่ชื่อ moommam ได้ทราบถึงลักษณะของเเหวนที่เรียก แต่ต่อมา ทางเว็บมาสเตอร์ได้ลบคำอธิบายของแหวนที่ได้อธิบายไปทั้งหมด เเล้วได้แก้ไขหัวข้อที่เว็บมาสเตอร์บอกว่าไม่สุภาพกลับมา แล้วก็ ตอกย้ำ ซ้ำเติม กลับมา ไม่ว่าสมาชิกเก่า หรือ สมาชิกใหม่ (ที่พึ่งสมัครได้ไม่ถึงคึ่งชั่วโมงก็พิมพ์กระทู้ได้ ทั้งๆที่เว็บเป็นเว็บกึ่งปิด ผู้ที่สามารถพิมพ์ได้นั้นจะต้องเเสดงตัวตน บางคน เป็นสัปดาห์กว่าจะพิมพ์ได้ เเต่สมาชิกท่านนี้ สมัครไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง ไมรู้ว่าสมาชิกท่านนี้มีความใกล้ชิดมากน้อยเเค่ไหน) เรื่องชื่อกระทู้ที่ได้เเก้ไปแล้วก่อนหน้านี้ เเล้วทางเว็บมาสเตอร์ก็เเก้ไขคืนเเล้วนำเรื่องนี้มาโจมตีนั้น จะให้คิดว่าอย่างไร เรื่องเเหวนวงนี้ ที่นำข้อมูลมาเสนอเพราะเคยเห็นว่าเรียกชื่อกันว่า ยันต์ตรง ยันต์กลับ ไม่ตรงตามลักษณะ เเละเคยมีท่านสมาชิกเก่าท่านหนึ่ง ที่อยู่ จ.ชัยนาทเคยโดนของเก๊มา ที่เคยนำมาลงโชว์ในเว็บ จะได้ไม่พลาดอีก..
ไร้สาระสิ้นดี เบี่ยงประเด็น และประเด็นคือการไม่รู้กาลเทศะครับ
แล้วกระทู้นี้เป็นทำนองยั่วยุหรือไม่ ถ้าจะลบต้องลบให้หมดจะได้ไม่เป็นที่ครหาครับ คุณพงษ์เวสนม์
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 09:12:03 AM »

แล้วกระทู้นี้เป็นทำนองยั่วยุหรือไม่ ถ้าจะลบต้องลบให้หมดจะได้ไม่เป็นที่ครหาครับ คุณพงษ์เวสนม์
ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 04:55:39 PM »

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
ไร้สาระสิ้นดี คำนี้ไม่ทราบว่าเป็นคำพูดทำนองส่อเสียดยั่วยุหรือไม่
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 06:21:06 PM »

ชื่อกระทู้เป็นคำที่ไม่สุภาพอย่างยิ่ง  สนับสนุนครับ
คนอ่านรู้นะครับว่าผู้ตั้งคิดอย่างไร  และต้องการส่งตรงถึงใคร
ผมว่าถ้าไม่พอใจ ส่ง pm ไปด่า  หรือโทรไปด่าเลย น่าจะดีกว่านี้
อีกอย่างท่านอยู่ใน เพศ บรรพชิตนะครับ
และหัวข้อข้างบน กรุณาใช้.... ไม่ทราบว่าอ่านหรือไม่

ผมว่าwebmaster เขาใจดีกับท่านนะ
ถ้าใจร้ายควรจะปักหมุดมากกว่าเป็นการประจานไปเลยว่า ให้รู้ไปเลยว่าใครเป็นอย่างไร

ป.ล  
แหวนตัวเมีย กับหน้าตัวเมียต่างกันนะครับ
ทำไมเรียกปลัด ทำไม่ไม่เรียก.... ลองคิดดูละกัน

ไร้สาระครับ   ยิ้มเท่ห์

แล้ว โพสต์ นี้เข้าค่าย ต้อง ลบ ทิ้ง ด้วย มั้ยครับ  คุณ ชาลี

(คำว่า "ไร้สาระ ครับ")

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 06:27:30 PM »

เจอแล้วครับ องค์นี้ โอเคไหมครับ เนือว่านสบู่เลือด สักสองหมื่นก็พอ องค์นี้มีเจ้าของด้วย เดี๋ยวติดต่อให้ครับ ถ้าโอเค ยืนยันมาเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
เคยบอกคุณไปแล้วนะครับ ว่าให้แยกพระเก๊กับพระแท้ให้ออก องค์ที่คุณลงรูปไม่เหมือนองค์ในกระทู้นี้แน่นอนครับ อย่าเอามาปนกัน ถ้าไม่แน่ใจแกะจากกรอบแล้วถ่ายใหม่ชัดๆเทียบดูก็ได้ครับแล้วเอามาลงเทียบกับองค์ในกระทู้นี้ดูนะครับ เอามาลงให้คนเข้ามาดูกันเยอะๆเลยครับ จะได้รู้ว่าใครมั่ว ใครของจริงครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไร้สาระครับ  ยิ้มเท่ห์
ผมก๊อปมาจากกระทู้ "หลังรูปรุ่น๒ ว่านสบู่เลือด" จากสมาชิกในเว็บตอบกัน

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 07:20:58 PM »

ยิงฟันยิ้ม
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 09:23:26 PM »

ชื่อกระทู้เป็นคำที่ไม่สุภาพอย่างยิ่ง  สนับสนุนครับ
คนอ่านรู้นะครับว่าผู้ตั้งคิดอย่างไร  และต้องการส่งตรงถึงใคร
ผมว่าถ้าไม่พอใจ ส่ง pm ไปด่า  หรือโทรไปด่าเลย น่าจะดีกว่านี้
อีกอย่างท่านอยู่ใน เพศ บรรพชิตนะครับ
และหัวข้อข้างบน กรุณาใช้.... ไม่ทราบว่าอ่านหรือไม่

ผมว่าwebmaster เขาใจดีกับท่านนะ
ถ้าใจร้ายควรจะปักหมุดมากกว่าเป็นการประจานไปเลยว่า ให้รู้ไปเลยว่าใครเป็นอย่างไร

ป.ล  
แหวนตัวเมีย กับหน้าตัวเมียต่างกันนะครับ
ทำไมเรียกปลัด ทำไม่ไม่เรียก.... ลองคิดดูละกัน

ไร้สาระครับ   ยิ้มเท่ห์

แล้ว โพสต์ นี้เข้าค่าย ต้อง ลบ ทิ้ง ด้วย มั้ยครับ  คุณ ชาลี

(คำว่า "ไร้สาระ ครับ")
แล้วข้อความต้นเหตุของเรื่องในกระทู้นี้หายไปไหน ที่ถามว่า ถ้าลบต้องลบด้วยกันหมดคือสาเหตุตรงนี้ครับ

* DOG7.jpg (132.14 KB, 860x277 - ดู 447 ครั้ง.)
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 09:47:07 AM »

ได้นำ ข้อมูลมาเสนอเพื่อให้เรียกเเหวนได้ถูก เเละให้เข้าใจกัน ในเรื่องความหมายของยันต์ด้านหน้า แต่ก็มาซัดกัน ให้เป็นไปประเด็นอื่น ถ้ามาเเย้งด้วยข้อมูลกัน ก็น่าจะงดงามกว่านี้ บางกระทงส่อเสียดกัน ไม่ลบ บางกระทงที่เป็นข้อมูล หรือ อธิบาย ก็ลบกันออก ได้ลองย้อนกลับไปดูกันบ้างไหม ว่าเเหวนรุ่นนี้ บางคนเรียก เเหวน 21 แต่ก็ไม่มีคนแย้ง บางคนเรียกยันต์ตรง ยันต์กลับ เพราะยังไม่มีข้อมูลที่แท้จริง เราน่าจะมาสรุปกันเรื่องเเหวนมากกว่า แต่เสนอลงมา ก็โดนลบ ต้องการบล็อคกันหรือไงไม่ทราบได้ เอาเป็นว่า เรื่องเเหวนจะไม่อธิบายต่อในนี้ เเต่จะ นำไปเปิดข้อมูลในที่อื่น เพราะอธิบายต่อไป อาจจะมีประเด็นโต้แย้งนอกเรื่องกันอีก...

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 07:45:18 PM »

ครับจบครับยันต์ตัวเมีย
sutanee
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 08:49:23 PM »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ไม่มีศรัทธา ปาฏิหารไม่เกิด
หน้า: 1 [2] พิมพ์