ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 01 พฤษภาคม 2024, 09:57:00 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  !! ที่ระลึกการปฏินรูปการศึกษา วัดธรรมิกาวาส (วัดคังคาว) 2540 !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! ที่ระลึกการปฏินรูปการศึกษา วัดธรรมิกาวาส (วัดคังคาว) 2540 !!  (อ่าน 7256 ครั้ง)
NUM ladlumkave
Register Member
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 09:09:32 AM »

ขอแสดงความดีใจด้วยครับ  ลูกศิษย์หลวงปู่  รักกันครับ ไม่เคยเห็นหน้าแต่มากล้นด้วยนำใจครับ  งานกฐินปีนี้จะไปอีกครับ  0896920783   หนุ่ม ครับ 
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 09:44:20 AM »

ขอขอบคุณ พี่ๆ และทุกๆ ท่านมากๆ เลยครับ สำหรับความเมตตา และน้ำใจ เมื่อคืน ก็ตั้งปฏิญาณ ไว้ แล้ว ว่าจะนับถือ ศรัทธา แบบ ถวายชีวิต เลย เปรียบเหมือนพ่อเลย บอกแฟนไว้งี้เหมือนกัน เค้าก้อศรัทธามาก เราก็เพิ่งเคยเห็นเค้าศรัทธา พระมากขนาดนี้  และ รบกวนพี่ ในเวบ ถ้ามีงานบุญร่วมบุญ ทั้งของ หลวงปู่เฒ่า หลวงปู่กวย หลวงปู่เย็น หลวงพ่อพร้า หรือท่านอื่นๆ ในสายนี้ เวบนี้ ผมขอมีส่วนร่วมด้วย จะมากน้อย แล้วแต่กำลังตอนนั้น ยิ่งถ้าผ่านวิกฤตไปได้จะร่วมเต็มที่แน่นอน แต่ศรัทธา มีให้เกินร้อยครับ   ขอบคุณทุกๆ คนมากๆ เลยครับ 
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 01:18:15 PM »

คุณโอ๋ ได้รับ พระแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ในน้ำใจ และเมตตานะครับ
โดนเจ้านายเรียกไปหาเรื่อง แบบ ไร้สาระมากๆ โดนสวด โดนหาเรืองอยู่พักนัก ออกมาเห็นซอง แกะมา เลย ไปเลี่ยม ขึ้นคอเลย  ต้องมีบทสวด บทอารธนา ประจำ หลวงปู่ หรือป่าวครับ
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 02:14:35 PM »

บูชาไว้ ใจเป็นสุข  แผ่เมตตา มากฯฯฯฯ  เดี๋ยว เจ้านาย รักเอง และครับ  ลองดูก้อได้   ครั้งหน้าถ้าโดนเรียกอีก  ก่อนเข้าหาเจ้านาย ให้ อารธนา หลวงปู่ แล้วบอกกล่าว ห้อยโช ออกนอกเสื้อเลย   รับรองอัดไม่ออก   ใบ้กิน  แน่ฯฯฯฯ   ไม่เชื่อ  ก้อลองดู   ผมได้มากับตัวครับ
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 02:27:54 PM »

55555  ได้กำลังใจ เพียบเลย  คือ พอผมมีปัญหาเรื่องส่วนตัว เค้าก้อเอามาพันกะเรื่องงาน หาเรื่องเรานั่นแหละครับ เรื่องไร้สาระ ก้อเอามาพูด ไอ้เรามันคนแรง ก้อต้องเก็บปากเก็บคำ ตอนนี้ ต้องเป็นใบ้  อารธนา ยังงัยครับ ช่วยบอกทีครับ  ส่วนเอาโชว์ ไม่กล้าครับ ตอนนี้ เต็มคอเลย เดือดร้อนจัด เราก้อหามาห้อยเพียบเลย พอเคยหอ้ยๆ แล้ว พอได้หลวงปู่มาก้อไม่กล้าถอดองค์อื่น กัวเราจะไปทำเหมือนหมิ่นท่าน เลยใส่หมด เดวเอาออกมากัวหาว่าเรา พวกเล่นของ น่ะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 03:27:24 PM »

ให้คาถา เข้าหาเจ้านาย 5 ข้อ ครับ

1.เจ้านายถูกเสมอ
2.ได้ครับพี่ ดีครับท่าน ทันครับผม
3.ถ้าโมโหเจ้านาย กลับบ้านไปต่อยกระสอบทรายเพื่อระบาย พรุ่งนี้กลับมาทำงานต่อ
4.ห้ามเถียง ห้ามขัดคอ ห้ามนินทา
5.ถ้าคิดว่าเจ้านายไม่ดี ไม่ถูกต้อง ให้กลับไปดูข้อ 1 ใหม่

จริงนะครับไม่ได้ล้อเล่น  ยิ้มเท่ห์

ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าช่วยให้ทุก ๆ เรื่องดีขึ้นเรื่อย ๆ ครับ  ยิ้มเท่ห์
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 03:33:45 PM »

ครับอารมณ์ ขันก้อไม่บอก
ข่าวดีเลย เพิ่งได้รับโทรจากรองหัวหน้าตะกี้ เพราะเรื่องปัญหาส่วนตัวเรา เค้าถอดชื่อเราออกจากการโปรโมท ปีนี้
รุสึก ดีเลยครับ กะสิ่งที่ทุ่มเทมา
ไม่เป็นรัยครับทำใจได้ ค่อยๆ สู้ ค่อยๆ แก้ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์