ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 07:17:51 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  ขอเชิญทำบุญเช่าบูชาวัตถุมงคลรุ่นย้อนยุคปี ๒๕๕๒
| | |-+  รูปเหมือนหลวงปู่กวย ขนาด 9 นิ้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 22 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเหมือนหลวงปู่กวย ขนาด 9 นิ้ว  (อ่าน 106200 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 02:15:09 AM »

การสร้างพระ รูปเหมือน  หลวงปู่กวย  ครั้งนี้  นับ เป็น ครั้ง แรก  ในรอบ  30  ปี  ตั้ง แต่ ที่ หลวงปู่กวย  มรณะภาพ  ที่มีการหล่อ

พระรูปเหมือน  หลวงปู่กวย ภายในวัด โฆสิตาราม  ซึ่งถือว่า เป็นการหล่อ ที่พิธี ดีมากๆๆ  ในรอบ  30  ปี  ที่ผ่านมา  และจะ พุทธาภิเษก  ในโบสถ์  ที่ หลวงปู่กวย

สร้างไว้  ครับครั้งนี้  ผมว่า  หลวงปู่กวย ท่าน  มา ร่วม พุทธาภิเษก ให้ ลูก ศิษย์ ของท่าน ได้ รูปหล่อ ของท่าน  ไปบูชา ให้ เจริญ รุ่งเรือง ร่ำรวย

กัน ทุกท่าน แน่ ครับ

ศิษย์  หลวงปู่กวย  ทุกท่าน  ไม่ควรพลาด วัตถุมงคล รุ่นนี้

เชื่อได้ว่า  พลิกเศรษฐกิจ ของ ศิษย์ หลวงปู่กวย ให้ เจริญ  รุ่งเรือง  ร่ำรวย  ส่วน กระแส  เศรษฐกิจ ปัจจุบัน แน่ๆ ครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 02:33:31 AM »

อยากเล่า ให้ฟัง

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ  เชื่อไหม ครับ  ว่า วันนี้  ผมไป วัด เพื่อไปไหว้ หลวงปู่  และ  เพื่อ ถ่าย รูป หุ่นขี้ผึ้ง หลวงปู่ มาให้ ทุกท่านได้ ชม 

ผมได้ โชค  จาก หลวงปู่ ครับ

ผมได้ พระพิธีจตุรพิธ  ทั้ง 9 องค์  ครบ ชุด  แบบไม่มี กล่อง  ราคา มิตรภาพ จริงๆเลย ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

แล้ว จะถ่าย รูปให้ชม  ว่า  หลวงปู่  ให้ ทั้ง หมด มั้ย ( ผมหมายถึง ว่า  แท้ ทุก องค์ มั้ย) นะครับ

และ พระสิวลี หล่อทองเหลือง ที่มี ท่านใจบุญ สร้าง ถวาย  หลวงปู่ ตี๋  วัด ท่ามะกรูด  จาก  ศิษย์  หลวงปู่กวย ท่านนึง  ที่ไปเจอกันที่วัดวันนี้  ต้อง ขอขอบคุณพี่ ท่านนี้

อีกครั้ง

และได้พระ ชุดเล็กๆๆๆ  จาก  ชาวบ้าน  ที่ ตัวเมืองสรรคบุรี  อีก จำนวน 5-6  องค์  แบบฟรีๆๆ  ( แต่ ต้อง เช็คพระก่อน  ยังไม่ได้ เช็คเลย  ได้ มาปุ๊บ เก็บ เข้า กระเป๋าปั๊บ

กลัว  เจ้าของ เปลี่ยนใจ  ของ คืน)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
[/color]

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
chet008
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 08:55:46 AM »

ผมขอจอง5นิ้ว 1 องค์ ก่อนเพื่อนเลยนะครับ ต้องส่งปัจจัยไปที่ไหน อย่างไร เท่าไหร่ ขอให้บอกด้วยครับ ยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 10:21:22 AM »

สุดยอดมากครับ ขอให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ไม่เจ็บ ไม่จน ตลอดกาลนานครับ
จะรอข่าวดีครับ  ยิงฟันยิ้ม
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 02:57:18 PM »

ส่วน เรื่อง รายละเอียด  ทั้งหมด  รอ แปบ นะครับ

ท่านพระครู  จะรวบรวม ให้ผม ครับ

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 04:18:02 PM »

ชื่นใจจริงๆครับผมขอจอง ๙ นิ้วซัก ๒ องค์ก่อนเลย ส่วน ๑๖ นิ้วอยากได้มากๆครับคงต้องรอก่อน ขอบคุณครับคุณหนึ่งสำหรับรูป

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 05:07:28 PM »

พิพิธภัณฑ์เสร็จเร็วแน่ครับ ยิ้ม ขอบคุณ คุณหนึ่งครับ

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
bayonet
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 01:15:31 PM »

คุณ spiderman ครับ 9 นิ้วเปิดจองเมื่อไรครับ ต้องไปจองที่วัดเลยหรือเปล่าครับ หรือจะมีใครอาสาเป็นหน่วยจองบ้างครับ

ขอบคุณครับ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 01:22:06 PM »

คุณ spiderman ครับ 9 นิ้วเปิดจองเมื่อไรครับ ต้องไปจองที่วัดเลยหรือเปล่าครับ หรือจะมีใครอาสาเป็นหน่วยจองบ้างครับ

ขอบคุณครับ

การจอง  เริ่ม  วันที่ 1 ก.ค. ครับ  ถึง 31  ส.ค. 52  นี้  เท่านั้น

ส่วนเรื่อง  การชำาระ เงินจอง และรายละเอียด  ขอเวลา  ซัก 2-3  วัน ครับ จะตามข้อมูล จาก ท่าน พระครู  มาลงให้  นะครับ

คุณ bayonet  ไม่จอง ขนาด 16  น้ิว  ด้วย เหรอ ครับ  สร้าง แค่  10  องค์  เท่านั้น นะครับ

คุณ ทำงาน  คล้ายๆ กับผม  น่าจะบูชา  หลวงปู่กวย  องค์ ใหญ่ ไปบูชา ด้วย นะครับ  ผมว่า ดี แน่ เลย

paul tang
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 04:09:27 PM »

ยิ้มกว้างๆ สวัสดีครับคุณหนึ่ง วันนั้นกลับดึกไม๊ครับ ผมถึงบ้านเกือบสองทุ่ม เจอฝนตลอดทาง
เรื่องรูปหล่อ ๙ นิ้ว ต้องโทรจองที่วัดใช่ไหมครับ ส่วนรายการอื่นๆบูชาทางไปรษณีย์ได้
ใช่ไหมครับ โพธิ์เก้าจะสร้างเมื่อไรครับ สุดท้ายนี้ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่กวยที่เคารพรัก
ของศิษย์ จงอำนวยอวยพรให้คุณหนึ่งและศิษย์ทุกท่านจงประสพแต่ความสุขสมความปรารถนา
ทุกประการ ขอบคุณคุณหนึ่งอีกครั้งครับที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้แก่วัดและหมู่ศิษย์ของหลวงปู่  ยิ้มกว้างๆ
bayonet
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 04:12:10 PM »

ขอบคุณครับ

การจอง  เริ่ม  วันที่ 1 ก.ค. ครับ  ถึง 31  ส.ค. 52  นี้  เท่านั้น

ส่วนเรื่อง  การชำาระ เงินจอง และรายละเอียด  ขอเวลา  ซัก 2-3  วัน ครับ จะตามข้อมูล จาก ท่าน พระครู  มาลงให้  นะครับ

คุณ bayonet  ไม่จอง ขนาด 16  น้ิว  ด้วย เหรอ ครับ  สร้าง แค่  10  องค์  เท่านั้น นะครับ

คุณ ทำงาน  คล้ายๆ กับผม  น่าจะบูชา  หลวงปู่กวย  องค์ ใหญ่ ไปบูชา ด้วย นะครับ  ผมว่า ดี แน่ เลย

เรียนตรงๆว่าอยากได้มากเลยครับ แต่ลองคิดดูแล้วห้องพระที่บ้านแทบจะเป็นสำนักทรงแล้ว หาที่ตั้งไม่ได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 05:37:41 PM »

ยิงฟันยิ้ม เห็นภาพเลยครับพี่ตุ้ม ผมก็ล้นโต๊ะหมู่แล้ว พระเกจิต้องนิมนต์ไปตู้ไม้แล้วครับ แต่ก็ยังอยากได้ ๑๖ นิ้วอยู่ ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
bayonet
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 06:17:49 PM »

เหมือนกันเลยครับท่านจ้าวสำนัก ผมเองก็ล้นไปตามตู้ต่างๆแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 08:14:03 PM »

16 นิ้วบูชาเท่าไรครับ

5 นิ้วด้วยครับ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 09:57:14 PM »

16 นิ้วบูชาเท่าไรครับ

5 นิ้วด้วยครับ

ต้องบอกว่า  เป็น ไฮไลท์  และ  บิ๊ก  เซอร์ไพรส

ได้มีการจัดสร้าง  รูปเหมือน  หลวงปู่กวย  ขนาด  16  นิ้ว  จำนวน  10  องค์  เท่านั้น

แต่  ตอนนี้  เหลือให้จองได้ เพียง  5  องค์ (เท่านั้น ครับ)

ราคาจอง  ขนาด  16  นิ้ว  35,000  บาท  ครับ

ส่วน  มวลสาร บรรจุ ใต้ฐาน  บอกได้  คำเดียว ว่า  สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆ  ครับ

ส่วนขนาด  5  นิ้ว  รอ หน่อยครับ  ท่านพระครู  กำลังปรึกษา  กับ  ท่านเจ้าอาวาส  และ  กรรมการ วัด  อยู่ ครับ

ไม่น่าเกิน  2  วัน  ครับ

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 10:01:09 PM »

ขอบคุณครับ

เรียนตรงๆว่าอยากได้มากเลยครับ แต่ลองคิดดูแล้วห้องพระที่บ้านแทบจะเป็นสำนักทรงแล้ว หาที่ตั้งไม่ได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุณ bayonet  ครับ  เชื่อผม มั้ย ครับ  ถ้าคุณ  บูชา ขนาด  16  นิ้ว  ไปแล้ว  จะต้อง มี ที่ ตั้ง ครับ

ผมว่า  หลวงปู่  ให้เฉพาะคน แน่ๆ  ครับ  ขนาด 16  นิ้ว  รุ่นนี้

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 11:04:10 PM »

รูปเหมือน  หลวงปู่กวย  ขนาด  16  นิ้ว  จำนวน  10  องค์  เท่านั้น

แต่  ตอนนี้  เหลือให้จองได้ เพียง 4  องค์ (เท่านั้น แล้วครับ)

ราคาจอง  ขนาด  16  นิ้ว  35,000  บาท  ครับ

ส่วน  มวลสาร บรรจุ ใต้ฐาน  บอกได้  คำเดียว ว่า  สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆ  ครับ

***พี่พงษ์เวส  ร่วม ทำบุญ จองบูชาไปแล้ว  1  องค์

bayonet
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 11:07:40 AM »

ท่าทาง จะมี big surprise จริงๆนะครับ คุณ spiderman ถึงอยากให้ผมเอารูปหล่อ 16 นิ้วไว้

ถ้าจองตอนนี้กับคุณ spiderman เลยได้ไหมครับ สำหรับเงินจะให้ไปชำระอย่างไรครับ ต้องขอเป็น

หลังวันที่ 20 กรกฏาคมไปแล้วนะครับ เนื่องจากวันที่ 4-19 กค.นี้ผมติดภารกิจไปต่างประเทศครับ

ถ้าจองผ่านคุณ spiderman ได้ 

ขอจองรูปหล่อ 16 นิ้ว เลย 1 องค์แล้วกันครับ

ที่ตั้งไปหาเอาดาบหน้าแล้วกัน

ขอขอบคุณในความปราถนาดีด้วยครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #58 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 02:22:21 PM »

สิบหกนิ้วที่รัก ต้องนิมนต์มาประจำบ้านให้ได้ เก้านิ้วก็ชอบ ห้านิ้วก็ถูกใจครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
chet008
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 03:28:00 PM »

:)เอางี้สิคุณต้อย จองทั้ง5นิ้ว ,9นิ้ว,16นิ้วเลยสิครับ จะได้ไม่รักพี่เสียดายน้อง ยิ้มกว้างๆ  รุ่นมีช่างฝีมือยอดเยี่ยมไม่มีที่ติเลยครับ ขอชมด้วยใจจริง ช่างชื่ออะไรน๊า...อยากรู้จักซะแล้ว แกะรูปหลวงพ่อได้ราวกะมีชีวิตจิตใจก็ไม่ปาน ผมเห็นครั้งแรกสะดุ้งเลยครับ นึกว่าใครเอารูปถ่ายหลวงพ่อเวอร์ชั่นใหม่มาให้ดู ช่างทำได้ละม้ายไม่ใช้คล้ายครับ เหมือนอย่างกับแกะออกมาเลยครับ(ความจริงก็เป็นงั้นอยู่แล้วนี่นา) หมายถึงถอดพิมพ์หลวงพ่อออกมาอย่างไหนอย่างนั้นเลยครับ นี่ถ้าดูให้ดีแทบจะเหมือนกะผิวหนังจริงๆของหลวงพ่อ เสียแต่ไม่มีขนเท่านั้น ใครไม่เช่าเก็บไว้ต้องเสียดายไปอีกนานแน่ๆ นี่ถ้าเป็นหุ่นขี้ผึ้งนะ แบบมีสีเหมือนเนื้อคนแล้วใส่จีวรและทำให้ขนาดเท่าองค์หลวงพ่อด้วยละก็  ผมว่าโลกตะลึงทีเดียว  แล้วทีนี้วัดหลวงโฆสิตารามหัวกะไดไม่แห้งแน่ๆเลย ใครต่อใครก็อยากมาชมบารมีหลวงพ่อกันท้างน้านนนน จริงม้ยครับ เฮ็อ...หลงเพ้อเจ้อ ฝันหวานอยู่ด้ายยย..... ยอดเยี่ยมครับ อยากให้หล่อเสร็จไวๆจะได้นำเข้าพิธีแล้วนิมนต์กลับบ้านไวๆ ทนรอไม่ไหวซะแล้วสิ ยิ้ม อะอยากด้าย อยากด้ายยย ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 22 พิมพ์