ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 02:20:14 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  ขอเชิญทำบุญเช่าบูชาวัตถุมงคลรุ่นย้อนยุคปี ๒๕๕๒
| | |-+  รูปเหมือนหลวงปู่กวย ขนาด 9 นิ้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 22 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเหมือนหลวงปู่กวย ขนาด 9 นิ้ว  (อ่าน 106187 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #60 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 03:53:14 PM »

คิดเหมือนผมเลยครับพี่เชต
ว่างๆเลยเอารูปหุ่นที่คุณหนึ่งถ่ายมา มาลงสีด้วยโฟโตชอป ภาพออกมาสวยงามมากเลยครับ ยิ้ม

* beste-Figur-von-Lp-Guey.jpg (147.27 KB, 600x697 - ดู 1450 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
chet008
Register Member
Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 08:05:08 PM »

ว้าววววว  ตกใจ  สวยมากเลยครับ ยังกะตัวหลวงพ่อจริงๆเลยครับ แหม ทันอกทันใจจริงๆ  เยี่ยมเลยครับ สำหรับเทคนิคการลงสี ว่าแต่ เมื่อไหร่จะสอนผมสักทีล่ะครับ คุณต้อย  อยากทำเป็นจริงๆ เผื่อทำประโยชน์อะไรให้ทางวัดได้บ้าง เมื่อมีโอกาส ยิ้มเท่ห์ ผมพูดจริงๆนะ ยิงฟันยิ้ม   สวยจริงๆเลยครับ  ฝีมือการทำโฟโต้ช๊อพ ขอชมจากใจจริง
chet008
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 08:39:37 PM »

ผมเติมลูกตาให้เข้มขึ้นอีกนิดแลดูขึงขังน่าเกรงขามขึ้นมาหน่อย ต้องพริ้นเก็บไว้อีกรูปหนึ่งแล้ว  งามจริงๆครับ

* lpg.jpg (58.18 KB, 581x695 - ดู 1409 ครั้ง.)
chet008
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 08:45:15 PM »

ผมว่าเดี๋ยวใครมาเห็นรูปนี้คงนึกว่ามีแบบเพ้นท์สี เดี๋ยวได้สั่งจองกันให้วุ่นไปหมด  ยิงฟันยิ้ม ต้องขอบอกพี่น้องไว้ตรงนี้นะครับว่า ผมกะคุณต้อยแค่เล่นคิดอะไรสนุกๆทำกันเล่นเท่านั้นเองด้วยความเคารพหลวงพ่อครับ รูปเหมือนหลวงพ่อที่ทางวัดสร้าง ไม่มีแบบเพ้นท์สีนะครับ มีแต่รูปหล่อธรรมดาเท่านั้นครับ ยิงฟันยิ้ม
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #64 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 09:38:43 PM »

อยากเพ้นเป็นมั่งครับ สวยจริงๆ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:00:22 PM »

พี่เชต  เรื่อง รูปเหมือน ไฟเบอร์กลาส  ผมมี โครงการ แล้ว แต่ต้อง  รอ เรื่อง งบประมาณ ก่อน

แล้วผม จะให้ช่าง ปั้น  หลวงปู่แบบอื่น  ที่ยังไม่เคยมีครับ  พิมพ์นี้  ใครเห็นใครก็ต้องชอบ 

เพราะ  ความหมาย ของการนั่ง ของ  หลวงปู่ จะบอกอยู่ในตัว เลยครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:03:12 PM »

ท่าทาง จะมี big surprise จริงๆนะครับ คุณ spiderman ถึงอยากให้ผมเอารูปหล่อ 16 นิ้วไว้

ถ้าจองตอนนี้กับคุณ spiderman เลยได้ไหมครับ สำหรับเงินจะให้ไปชำระอย่างไรครับ ต้องขอเป็น

หลังวันที่ 20 กรกฏาคมไปแล้วนะครับ เนื่องจากวันที่ 4-19 กค.นี้ผมติดภารกิจไปต่างประเทศครับ

ถ้าจองผ่านคุณ spiderman ได้ 

ขอจองรูปหล่อ 16 นิ้ว เลย 1 องค์แล้วกันครับ

ที่ตั้งไปหาเอาดาบหน้าแล้วกัน

ขอขอบคุณในความปราถนาดีด้วยครับ

คุณ bayonet   ผมรับการจอง ของคุณ เลยนะครับ

แล้วช่วยรบกวนโทรหาผมด้วยครับ  (เบอร์จะทิ้งไว้ใน  PM  ของคุณ นะครับ) เพื่อเป็นการยืนยัน  ครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:06:53 PM »

รูปเหมือน  หลวงปู่กวย  ขนาด  16  นิ้ว  จำนวน  10  องค์  เท่านั้น

แต่  ตอนนี้  เหลือให้จองได้ เพียง 4  องค์ (เท่านั้น แล้วครับ)

ราคาจอง  ขนาด  16  นิ้ว  35,000  บาท  ครับ

ส่วน  มวลสาร บรรจุ ใต้ฐาน  บอกได้  คำเดียว ว่า  สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆ  ครับ

***พี่พงษ์เวส  ร่วม ทำบุญ จองบูชาไปแล้ว  1  องค์

ตอนนี้ ขนาด  16  นิ้ว เหลือ  ให้ จอง แค่  3  องค์  แล้วนะครับ

***พี่พงษ์เวส  ร่วม ทำบุญ จองบูชาไปแล้ว  1  องค์

***คุณbayonet  ร่วม ทำบุญ จองบูชาไปแล้ว  1  องค์

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #68 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:11:19 PM »

เดี๋ยวพร่งนี้แว๊บไปที่วัดดีกว่า แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม ไปไหมครับท่านหนึ่ง  จุมพิต
ปล.รูปที่เป็นภาพสีสวยมาก ๆ ครับ ขออนุญาตเซฟไว้บูชาครับ  ยิ้มเท่ห์
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:16:33 PM »

เดี๋ยวพร่งนี้แว๊บไปที่วัดดีกว่า แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม ไปไหมครับท่านหนึ่ง  จุมพิต
ปล.รูปที่เป็นภาพสีสวยมาก ๆ ครับ ขออนุญาตเซฟไว้บูชาครับ  ยิ้มเท่ห์

ยังไปไม่ได้  ครับ  ติด  ออกแบบ ให้ลูกค้า  กะว่า  จะขึ้นไป วันศุกร์ - วันเสาร์  แต่ต้องดูว่า งาน เสร็จ ยัง ครับ

ส่วนเรื่อง เหรียญ จตุรพิธ  ต้อง ขอโทษ ด้วย  คุย กับคุณโอ๋ เสร็จ ไปเข้า ห้อง น้ำ  ออก มา  คนที่เอาพระมา  กลับ ไป  แล้ว

ต้อง ขอโทษ อย่างแรง จริงๆ

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 10:03:19 AM »

ขออนุญาติแจ้งความคืบหน้า  ครับ

เมื่อสักครู่ ได้โทรคุยกับช่างแกะบล็อก  ช่างแจ้งว่า  บล็อก แหวกม่านอกใหญ่ เสร็จแล้ว

เหลือ  บล็อกปรกโพธิ์  คาดว่า วันเสาร์-อาทิตย์ จะเสร็จ  แต่เดี๋ยว พรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปดู  เผื่อมี แก้ไข ปรับปรุง

จะได้  แก้ให้เสร็จ ทัน เพราะต้อง ปั๊ม พระ ให้เสร็จ ทัน พิธีพุทธาภิเษก  ครับ

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:27:44 PM »

มาแล้ว ครับ เรื่องรูปหล่อ หลวงปู่กวย

ขอแจ้ง เรื่อง รูปหล่อ หลวงปู่กวย ขนาด  16  นิ้ว  ก่อน เลย นะครับ

ด้วยความ  รัก  ศรทธา  และ นับถือ องค์ หลวงปู่กวย 

ศิษย์หลวงปู่ ได้ ทำบุญบูชา จอง  ขนาด  16  นิ้ว  เต็ม  แล้วครับ

รายชื่อผู้จองบูชา รูปหล่อ หลวงปู่กวย  ขนาด  16  นิ้ว

1.คุณวงวุฒิ  เอกศักดิ์สวัสดิ์             จำนวน  2  องค์

2.คุณbayonet                         จำนวน  1  องค์

3.พี่พงษ์เวส                              จำนวน  1  องค์

4.คุณปัญญา   จงมีสุข                       จำนวน  1  องค์

5.ผมเอง (spiderman5390) ครับ                 จำนวน  1  องค์

รวมทั้งหมด  6  องค์  (จองเต็ม)  แล้วครับ

สำหรับ การมัดจำเงินจอง 20,000  บาท ขอให้ส่งเป็น ธนาณัติ  ไปที่วัด ถึง ท่านพระครู(รองเจ้าอาวาส) ได้เลย

หรือไปชำระเงินจองที่วัดก็ได้ครับ  ตาม สะดวก  และทางวัดจะออกใบจองให้ครับ

และวันรับพระรูปหล่อ  ชำระ อีก  15,000  บาท

หรือจะชำระหมดทั้งยอดเลยก็ได้นะครับ  35,000  บาท

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:34:40 PM »

ต่อด้วย  รูปหล่อ  หลวงปู่กวย  ขนาด 5  นิ้ว ใต้ฐานบรรจุ  ผงเก่า  และทรายเสก

จำนวนการสร้าง  500  องค์  บูชา  องค์ละ 1,500  บาท

บูชาได้ที่วัดเลยครับ

รูปหล่อขนาดห้อยคอ  บรรจุกริ่ง  จำนวน  3,000  องค์

-โลหะ                      บูชา องค์ละ  150  บาท

-โหะชุบกะไหล่ทอง            บูชา องค์ละ  200  บาท

รูปหล่อขนาดห้อยคอ  หล่อเป็นช่อ  จำนวน  16  ช่อ

ประมูลวันเททอง  (เท่านั้น) 9,999  บาท

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:39:40 PM »

และวันนี้  ท่านพระครู  แจ้งว่า  คณะกรรมการ  ได้ตกลงกันว่า จะสร้าง  เหรียญ  ออกให้บูชาด้วย

ตอนนี้ให้ช่างแกะบล็อกอยู่  ได้ต้นแบบ  แล้ว  ผมจะนำมาลงให้ชมกัน ครับ

รายการ เหรียญ

1.เหรียญฝาบาตร

2.เหรียญหลังหนุมาน

3.เหรียญหลังยันต์

4.เหรียญใบมะยม

ส่วนจำนวนการสร้าง  จะแจ้งให้ทราบ  เพราะคณะกรรมการ พึ่งได้คุยกัน เมื่อ 2-3  วันที่ผ่านมา  รอ บล็อก เสร็จ  แล้วจะแจ้งให้ทราบต่อไป ครับ

teau
Full Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:47:19 PM »

นี่สิลูกผู้ชายตัวจริง เป็นกำลังใจให้คนทำงานครับ 

กราบๆ หลวงพ่อกวย
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:48:00 PM »

กำหนดวันเททอง  วันเสาร์ที่  5  กันยายน  2552  เวลา  13.39 น.[/b]

มีการเททอง พระพรหมชุตินธโร  เพื่อประดิษฐาน  ที่ วัด ครับ

เททอง รูปหล่อ  หลวงปู่กวย  ทุกขนาด

(เททอง องค์ปฐมฤกษ์ ได้เท่าไหร่เท่านั้น  ตาม ฤกษ์   และจะเททองชนวน  เพื่อนำไปเทต่อที่โรงหล่อพระ)

สมาชิกท่านใด อยากร่วมทำบุญ  หล่อ  องค์พระพรหมชุตินธโร  เชิญได้ที่วัด นะครับ  (ก่อนวันเททอง)  จะมี แผ่น ทอง  เงิน  นาค  ให้ทำบุญ

หรือส่งธนาณัติ ไปที่วัด ถึง  ท่านพระครู (วงเล็บ ว่า  ร่วม ทำบุญหล่อ  องค์พระพรหมชุตินธโร)  ครับ

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:58:23 PM »

กำหนดการ  พุทธาภิเษก

วันที่  26  ตุลาคม  2552  เวลา  15.09 น.  จุดเทียนชัย

พระเกจิ ร่วม พิธี  พุทธาภิเษก

1.หลวงปู่นะ     วัดหนองบัว    ชัยนาท

2.หลวงพ่อเอียด     วัดไผ่ล้อม    อยุธยา

3.หลวงพ่อบุญมี     วีดม่วงคัน   อ่างทอง

4.หลวงพ่อพร้า     วัดโคกดอกไม้       ชัยนาท

5.หลวงพ่อเกาะ        วัดท่าสมอ        ชัยนาท

6.หลวงพ่อเพี้ยน    วัดเกริ่นกฐิน      ลพบุรี

7.หลวงปู่เพิ่ม    วัดป้อมแก้ว     อยุธยา

รายละเอียด เพิ่มเติม  โปรดติดตามตอนต่อไป ครับ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #77 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 03:18:35 PM »

ครับรบกวนถามคุณหนึ่งเรื่อง ๙ นิ้วล่ะครับทำตามกติกาเหมือน ๑๖ นิ้วไหมครับ ผมจอง ๒ องค์ครับจะได้ดำเนินการเลยครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #78 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 09:21:24 PM »

ยิ้มกว้างๆ ผมก็อยู่ไกล อยากร่วมทำบุญ บูชา รูปหล่อ 9 นิ้ว ของหลวงพ่อ ขอรายละเอียดหน่อยครับผม ยิ้ม
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 09:39:55 PM »

ครับรบกวนถามคุณหนึ่งเรื่อง ๙ นิ้วล่ะครับทำตามกติกาเหมือน ๑๖ นิ้วไหมครับ ผมจอง ๒ องค์ครับจะได้ดำเนินการเลยครับ

คุณต้อม ส่งธนานัติ ไปที่วัด ถึง  พระครู รองเจ้าอาวาส  ครับ (วงเล็บ จองบูชา  รูปหล่อ หลวงปู่กวย  ขนาด 9 นิ้ว)  แล้วทางวัดจะมีใบรับจองให้ครับ

สำหรับ การมัดจำเงินจอง  รูปหล่อ หลวงปู่กวย  ขนาด  9  นิ้ว    2,000  บาท ขอให้ส่งเป็น ธนาณัติ  ไปที่วัด ถึง

ท่านพระครู(รองเจ้าอาวาส) ได้เลย

หรือไปชำระเงินจองที่วัดก็ได้ครับ  ตาม สะดวก  และทางวัดจะออกใบจองให้ครับ

และวันรับพระรูปหล่อ  ชำระ อีก  2,000  บาท

หรือจะชำระหมดทั้งยอดเลยก็ได้นะครับ 4,000  บาท

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 22 พิมพ์