ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 04:18:31 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  รวมเรื่องราวเเละประสบการณ์ต่างๆจากนิตยสารนะโม
| | |-+  ตามเเต่ใจอธิษฐาน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามเเต่ใจอธิษฐาน  (อ่าน 7059 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 04:22:58 PM »

ยิ้ม

* wie-du-willst1.jpg (143.53 KB, 550x1041 - ดู 5222 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
moommam
magpesVE
Register Member
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 08:11:12 PM »

เป็นเรื่องจริงครับ ตัวผมเองและผู้ที่ผมแนะนำให้หาพิมพ์พระสรรค์ (เจ้านายผมเองเป็นตำรวจยศพันเอก)
มาไว้ติดตัว อธิษฐานขออะไรมักจะได้ตามที่ขอไว้เสมอเป็นเรื่องแปลกมาก ซึ่งตอนแรกผมก็ว่า พระพิมพ์สรรค์ จะเด่นแต่ทางคุ้มครองป้องกันเพียงอย่างเดียว แต่จริงๆแล้วเหมือนกันบทความนี้เลยครับคือ
อธิษฐานขออะไรมักจะสำเร็จอยู่เสมอ ไม่แพ้สมเด็จหลังรูปรุ่น 2 และเหรียญจตุพิธที่ผมอาราธนาใช้อยู่เป็น
ประจำเลย ลองหามาอาราธนาดูกันครับเป็นของดีราคาถูก แล้วจะรู้ว่าเป็นจริงอย่างที่ผมว่าไว้ครับ แต่ทุกวันนี้
ผมต้องแอบอารธานาพระพิมพ์สรรค์ไว้มิให้เจ้านายของผมเห็น มิเช่นนั้นโดนปลดจากคอทุกทีเลย ผมโดน
เจ้านายผมปลดออกจากคอมาแล้วถึง 2 ครั้ง ถามแกว่าพระพิมพ์สรรค์มีดีอะไรนักหนาถึงเห็นเป็นไม่ได้
ต้องเอาไปจากผมทุกที แกบอกว่ามีหลายเรื่อง สรุปว่าใช้ดีแบบครอบจักรวาลเลยก็แล้วกัน แกว่าอย่างนั้น

NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 11:08:28 AM »

งวดนี้ผมได้โชค  อีกแล้ว  ถูกแล้วครับ  อธิฐานขอ เอาครับ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  อยู่ที่ บุญ เก่าด้วยครับ  คิดดี พูดดี  ทำดี ครับ   ของคนอื่นไม่ให้อย่าเอา     ของเราจงให้   ของเราไม่ใช่อย่าโกง  อย่าอิจฉาริษยา  เกิดมาได้อะไรมา  ตายไปไอไรไป   ชีวิตยังอยู่ สองมือ ทำเอา ครับ  ให้มั่นใจว่า พระพุทธานุภาพ พระ ธรรมานุภาพ  พระสังฆานุภาพมีจริง เป็นของจริง  มีศิล มีสัตย์   เจริญ ร่ำ รวย แน่นอน จากลูกศิษย์ หลวงปู่เฒ่า หลวงปู่กวย  หลวงปู่เอี่ยม หลวงปู่ ปาน หลวงปู่ ทวด   ฯลฯ  โชคดีทุกท่านครับ
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 11:15:12 AM »

แก้ไขข้อความครับ    ตายไปได้อะไรไป ครับ
somsak
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 03:05:30 PM »

เข้ามาอ่านด้วยคนครับ ชอบครับ
หน้า: [1] พิมพ์