ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 03:42:57 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  "สว่าน" เจาะไม่เข้า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "สว่าน" เจาะไม่เข้า  (อ่าน 5310 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 12:50:54 PM »

พอดี ได้คุยกับเพื่อน เรื่อง หลวงปู่กวย  คุยไปคุยมา  เพื่อน ก็ เล่าให้ฟังว่า  รุ่นน้อง ของเค้าคนหนึ่ง

ได้บูชา แผ่นยันต์  ที่ผม สร้างถวาย  หลวงปู่กวย เมื่อปีที่แล้ว ไปจากวัด (ที่เป็น รูป ยันต์ หลวงปู่  สีแดง)

แล้วนำไปติดไว้ที่ฝาห้อง ที่บ้าน  แล้ววันหนึ่ง รุ่นน้อง คนนี้ ได้ ให้ ญาติ ช่วยมาเจาะฝาห้องให้หน่อย เพื่อจะติดอะไรบางอย่างในห้องของเค้า

แล้วเค้าเล่า ให้ เพื่อน ผม ฟังว่า  พอญาติ เค้ามาถึง ก็ ถามว่า จะให้ เจาะตรงไหน ถามไป ก็หยิบ สว่าน มาประกอบ ใส่ดอกสว่านไป

รุ่นน้องก็ชี้ไปให้เจาะตรงนี้  ญาติเค้าก็ลงมือเจาะ  ก็ดันอยู่สักพัก ก็ไม่เข้า เค้าก็ ว่า เอ๊ะ ทำไมไม่เข้า ดอกก็ยังใหม่ใช้ไม่กี่ครั้งเอง

คราวนี้ ก็เลย เปลี่ยน ดอกใหม่ เอี่ยมๆๆ พอเปลี่ยนเสร็จ ก็ เริ่ม เจาะใหม่ แล้วสิ่งที่เกิดขึ้น  คือ  เจาะไม่เข้า

ญาติ รุ่นน้องคนนี้  มองหน้า รุ่นน้อง  และเหลือบไปเห็น  แผ่นยันต์ หลวงปู่กวย  ติดอยู่ฝาห้อง  แล้วก็พูดว่า  ต้อง  ยันต์  นี้ แน่ๆ

จากนั้น ก็ยกมือ ไหว้  แล้ว บอกกล่าว ขอขมา ขอเจาะ ฝาห้อง เพื่อ จะติด ของในห้อง  พอ บอกกล่าว เสร็จ ก็ เริ่ม ใหม่

เท่านั้นแหละครับ  เจาะผ่าน สบายเลย  เจาะเสร็จ เก็บของ บอกรุ่นน้องว่า เสร็จแล้ว กลับแล้วนะ  แล้วก็ หัน ไปมอง  แผ่นยันต์ อีกครั้ง ก่อนกลับ

ผมว่า  ญาติ รุ่นน้อง คนนี้ คงต้องรู้จัก  หลวงปู่กวย อยู่บ้าง  ไม่อย่างนั้นคงถาม แล้วว่า ยันต์ของพระ องค์ไหน

ยันต์  หลวงปู่ นี่  มีทั้ง  เมตตา  มหาเสนห์  คงกระพัน  ปลอดภัย  แคล้วคลาด  เลยนะเนี่ย

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 01:32:54 PM »

เสียดายไม่ได้มีเก็บไว้บ้างเลยครับ อยากได้...  ผมเองก็เชื่อว่าพระเครื่องราง ของขลังที่เกี่ยวกับหลวงพ่อ ถึงแม้ว่าจะไม่ทันท่าน แต่ถ้าถูกสร้างโดยเจตนาดีและถูกต้อง ศักสิทธิ์แน่

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 04:35:09 PM »

ผมเห็น อบต. บ้านเเคท่านนึง เอาผ้ายันต์เเดงผืนเล็กที่คุณหนึ่งทำถวายวัด นำไปม้วนเลี่ยมใส่หลอดพลาสติก ห้อยคอ น่าชื่นใจเเละภูมิใจเเทนผู้สร้างบุญกับทางวัดนะครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 05:09:35 PM »

เอ...ชักสงสัยครับ แผ่นยันต์แดงที่ว่านี่ หน้าตาเป็นไงครับ แล้วที่วัดยังมีไหมครับ ถ้าแบบที่วัดตอนนี้ยังมีอยู่ ผมเก็บไว้หลายผืนเลย

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 07:39:09 PM »

คุณ spiderman บอกเป็นรูปยันต์ของหลวงพ่อสีแดง น่าจะเป็นยันต์ นะโมพุทธายะ ที่หลวงพ่อผูกขึ้นมาเอง เหมือนหลังปรกโพธิ์เก้าใบหลังยันต์ครับ แจ๊ก
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 08:16:40 PM »

เยี่ยมครับ ผืนนี้รึป่าวครับ
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=491.0

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 09:02:03 PM »

ยอดเยี่ยมครับ ผมมีทั้งแดงทั้งขาว และขาวแดงติดกันด้วยครับ
ติดบนประตูห้องนอนเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:26:41 PM »

เอ...ชักสงสัยครับ แผ่นยันต์แดงที่ว่านี่ หน้าตาเป็นไงครับ แล้วที่วัดยังมีไหมครับ ถ้าแบบที่วัดตอนนี้ยังมีอยู่ ผมเก็บไว้หลายผืนเลย

ทั้ง ผ้ายันต์ และ  เป็น ยันต์ สติ๊กเกอร์

คุณ  แจ๊ค  ถ้ายังไม่มี  แผ่นยันต์ สติ๊กเกอร์   เอาที่ผมได้ครับ

* yan back car.jpg (137.22 KB, 900x900 - ดู 2531 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
หน้า: [1] พิมพ์