ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 02:12:55 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ประกาศ และแนะนำ
| |-+  ประกาศจากทีมงาน
| | |-+  ประกาศ เรื่องปัญหาก่อกวนในเวป
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ เรื่องปัญหาก่อกวนในเวป  (อ่าน 7572 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 10:49:07 PM »

เนื่องจากช่วงนี้ มีบุคคลบางกลุ่ม หรือบางคน ที่เข้ามาป่วน ตามกระทู้ต่างๆ เช่นตามกระทู้โชว์พระ เเละกระทู้ต่างๆ ที่สมาชิกได้โพสไว้

ถ้าข้อความหรือเนื้อหา เป็นไปในเเนวทางให้ความรู้สร้างสรรค์ เชิงวิชาการ ทางเวปก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง เเต่บางข้อความเนื้อหา ที่ส่อไปในเเนวทางส่อเสียด ก่อให้เกิดปัญหา หรือทำให้เวปเสียบรรยากาศ ซึ่งเป็นสิ่งที่สมาชิกหลายท่านเเละศิษย์ท่านอื่นได้ท้วงติงมา ที่ผ่านมาทางเวปเองก็เกรงใจ เเละเปิดกว้างอยู่เเล้ว เเต่บุคคลพวกนี้ ไม่รู่จักกาลเทศะเเละความเกรงใจ ซึ่งมีผลต่อส่วนรวม หรือทำให้บรรยากาศที่ดีของเวปต้องเสียไป ตามที่สืบทราบมา บุคคลประเภทนี้น่าจะเเอบใช้ชื่อของสมาชิกบางท่าน เเล้วมากระทำการดังกล่าว

ทางเวปได้ปรึกษากันเเล้ว เพื่อบรรยากาศที่ดีของเวปสำหรับสมาชิกทุกท่าน จึงมีความคิดเห็นตกลงว่า ถ้าบุคคลประเภทนี้ ยังก่อปัญหาให้กับทางเวปอีก ทางเวปจะขอเตือนก่อน ถ้าหากยังไม่เชื่อฟังกัน ก็อาจถึงขั้นตัดสิทธิ์ออกจากสมาชิกจากเวปทันที

ด้วยความเคารพต่อสมาชิกทุกท่าน

คณะจัดทำเวป

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
T ARCH
Register Member
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 11:09:21 PM »

ดีครับ เห็นด้วย.....ได้ฤกซะที ยิ้มเท่ห์
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 02:25:25 AM »

เนื่องจากผู้ที่ถูก ยืม ยูเซอร์ มาใช้  ถ้ามีการตัดสิทธิ์ ยูเซอร์ นั้นๆ ทาง เวป ต้อง ขอโทษ ทันเจ้าของ ยูเซอร์ตัวจริง ท่านอาจจะไม่รู้ว่าคนที่ยืม มาใช้ในทางเสียหาย

ใน นาม ของท่าเจ้าของ ยูเซอร์  เพราะ ทาง เวป จำเป็นต้องทำ  แต่ถ้าท่าน เจ้าของเดิม ต้องการเข้ามาใหม่ก็ขอให้คุยกับทางเวป  และต้องไม่ให้ใคร ยืม ยูเซอร์ ของท่านเอง

อีกต่อไป  เพื่อความ สงบสุขของเวปจะได้มีแต่ สิ่งที่สร้างสรรค์ และ เป็นประโยชน์

แต่ถ้า เจ้าของ ยูเซอร์ ให้ คนอื่นยืม ทั้งๆที่รู้ว่า คน ยืม มาใช้ ก่อกวน  แล้วเจ้าของยังให้ยืมมาใช้  ก็ ต้อง ตัด สิทธิ์ เลย นะครับ ขอความร่วมมือด้วยนะครับ 

เพื่อ เพื่อน สมาชิก  ศิษย์ที่ รัก  เคารพ  นับถือ  หลวงปู่กวย  จะได้ ไม่ เสีย บรรยากาศ  อีกต่อไป ครับ

อะไรที่เป็นประโยชน์  ทาง เวป รับฟัง ด้วยเหตุและผล  ครับ

และต้องขอบอกอีกครั้ง  เรื่อง ข้อมูล ต่างๆ  ทางเวปพยายาม หาข้อมูล ให้ดี และถูกต้องที่สุด  แต่อาจมีคลาดเคลื่อน ก็ต้อง ขออภัย  ทุกท่านด้วยและจะปรับปรุงแก้ไข ให้ดีที่สุด

ผมเชื่อว่า มีไม่กี่คน  ที่ได้ เห็น บารมี  หลวงปู่กวย  ตอนท่าน มี ชีวิตอยู่  และข้อมูล ที่แต่ละท่านได้มา ก็จากคำบอกเล่า จาก ศิษย์ใกล้ชิด  ชาวบ้าน ฯลฯ

ความคลาดเคลื่อนต้องมีแน่นอน  แต่มาช่วยกัน เพื่อให้ดีที่สุด

ขอขอบคุณ ทุกท่าน มา  ณ  ที่นี้  ครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 02:39:47 AM »

รับทราบคับขอบคุณคับ ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 09:14:48 AM »

ดีครับ พวกมือไม่พายแต่เอาปากราน้ำต้องคัดทิ้งครับ พวกอีแอบก็เหมือนกัน  ยิ้มเท่ห์
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 09:48:11 AM »

ท่านที่ให้ท่านอื่นยืม Account มาใช้ ระวังจะเสื่อมเสียถึงตัวท่านตลอดไปครับ โลกอินเตอร์เน็ตมันกว้างครับ
ถ้าเกิดกรณีนี้ จะทำการสอบเจ้าของ Account และอาจถึงขั้นยกเลิก และประกาศให้ได้รับรู้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ
pu
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 03:22:29 PM »

:)เห็นด้วยครับ ยิ้มเท่ห์
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 05:03:49 PM »

เดี๋ยวคนอื่นเขาไม่ทราบว่าเรื่องอะไร เปิดเผยไปเลยครับใครทำ ผู้ใหญ หรือ เด็ก ครับพี่ต้อยยืมยูสเซอร์ชาวบ้านมาบังหน้าตัวเองหรอครับมีคนประเภทนี้ด้วยหรอครับ น่ารังเกียจแล้วถ้าถูกจับได้จะอายกันไหมเนี่ย

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
visitpol
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 05:11:04 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 05:17:39 PM »

ขอบคุณทุกท่าน เเละทุกความเห็น

เรื่องข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกทุกท่าน ทางเวปต้องให้เกียร์ติเเละไม่สามารถนำมาเปิดเผยได้ครับ เเต่เราได้สืบดูจากข้อมูลส่วนตัวเเละที่อยู่ ทำให้ทราบเรื่องราวบางอย่าง ไม่ใช่คนไกลหรอก อยู่ในสายหลวงปู่กวยเรานี่เเหละ ศิษย์พี่ๆเเละศิษย์บางท่านก็พอทราบเเล้วว่าเป็นใคร

อย่างที่กล่าวไว้ ถ้าเป็นอย่างนั้นอีก เราต้องทำตามกฎเเล้ว เพราะทางเวปไม่ต้องการให้สมาชิกท่านอื่น เข้ามาเเล้ว เสียอารม์ เสียความรู้สึก เมื่อต้องมาเจอบรรยากาศที่ไม่ดีกับบุคคลประเภทนั้นครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 07:43:56 PM »

เดี๋ยวคนอื่นเขาไม่ทราบว่าเรื่องอะไร เปิดเผยไปเลยครับใครทำ ผู้ใหญ หรือ เด็ก ครับพี่ต้อยยืมยูสเซอร์ชาวบ้านมาบังหน้าตัวเองหรอครับมีคนประเภทนี้ด้วยหรอครับ น่ารังเกียจแล้วถ้าถูกจับได้จะอายกันไหมเนี่ย

คุณต้อม  ไม่รู้เหรอครับ  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง

ไม่นานมานี้  มีใคร ไป ยืม อะไร คุณต้อมบ้าง ครับ  พอ นึกออกมั้ย

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
man08
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 08:30:42 PM »

เห็นด้วยครับ
TK22
Jr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 09:53:41 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ
เมื่อทำดีแล้วก็จงทำดีต่อไป
KOB MCOT
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 09:57:27 PM »

เห็นชอบครับ ยิ้ม
metta
Jr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 11:36:29 PM »

ยินดีให้ความร่วมมือครับ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 09:00:03 AM »

ยิงฟันยิ้ม      ดีครับพวกไม่มีความรับผิดชอบคัดออกไป ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
sniper211
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 12:36:28 PM »

เห็นด้วยครับ  ยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 01:25:41 PM »

ครับพี่ต้อย คุณหนึ่ง เดี๋ยวนึกก่อนครับ แต่อย่างไรเสียช่วยกันสร้างสิ่งที่ดี ดีกว่านะครับผมว่าทุกคนในบ้านนี้ต้องการอย่างนี้มากกว่าครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
somchai
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 01:54:29 PM »

ขอเห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 09:16:50 PM »

ยิ้มกว้างๆ เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ และ ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับผม ยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์