ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 06:23:23 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  แหวกม่าน แหวกรถ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกม่าน แหวกรถ  (อ่าน 4053 ครั้ง)
berm
Register Member
Full Member

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 03:26:33 PM »

เกิดกับเพื่อนผมอีกนั่นแหละครับ แต่อีกคนน่ะครับ ลูกมันเรียนเซนคาเบียล บ้านมันอยู่ยศเส
มันขี่เวสป้าไปรับทุกวัน วันนั้นไปทางโบ๊เบ๊ เลียบคลองไป ตอนขาไปไม่เป็นไร  พอตอนขากลับ ดันเจอรถเลี้ยวจะขึ้นสะพาน
ข้ามโบ๊เบ๊ เลี้ยวขวามาจะชน มันห้อยแหวกม่านมารวิชัยข้างเม้ดหลวงพ่ออยู่ มันก็ร้องว่า หลวงพ่อช่วยลูกและหลานด้วย แล้วมันก็รีบส่งรถไปข้างหน้า มันบอกว่ามันคิดว่า ไม่รอดแน่ แต่มันมีลูกยืนคร่อมอยู่ข้างหน้า ทำให้มันส่งไปข้างหน้าแล้วหักขึ้นฟุตบาท มันบอกว่ามันพ้นรถแบบสันหลังวูบ เฉี่ยวไปนิดเดียว รถมันเสียหลัก จะพุ่งลงคลองแน่แน่ๆ มันบอกเหมือนมีอะไรมาหยุดรถมันดังกึ๊ก หยุดอยู่ริมขอบฟุตบาท ไม่เป็นไรทั้งพ่อทั้งลูก พอรถหยุดมันถามลูกว่าเป็นไรป่าว พอลูกมันบอกไม่เป็นไร มันก็ยกมือท่วมหัว บอกเพราะบารมีหลวงพ่อที่ช่วยลูกหลานแท้ๆ......

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 05:07:24 PM »

แคล้วคลาดเป็นเลิศครับ พระหลวงพ่อ
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 06:27:33 PM »

บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ สาธุ...  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 11:19:43 AM »

ใช้ครับพี่ พระหลวงพ่อสุดๆจริงๆ คิดถึงประสบการณ์ที่ไหร่อบอุ่นใจทุกครั้งไป ผมก็คล้ายๆกับเพื่อนพี่ของผม คือ ผมขี่รถมอไซค์พาครอบครัวไปตลาด ผ่านหน้าร้านขายล็อตตาลีเลยมองว่ามีเลขอะไรออกบ้าง และก็จะต้องเลี้ยวตรงนั้นด้วย เลี้ยวไปไม่ได้มองหรืออะไรไม่ทราบ  พอหันไปอีกที รถผมจะชนรถฟีโน่ที่จอดอยู่ แบบระยะประชิด แฟนผมตกใจใหญ่ แต่ผมก็สามารถหักหลบมาได้หวุดหวิด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ระยะแบบนั้นไม่น่าหักหลบได้ เพราะบารมีหลวงพ่อแท้ๆ เลยครับ  วันนั้นจำไม่ได้ว่าอารธนาพระองค์ไหนระหว่างทะซุ้มหรือจตุรพิธ

อีกเรื่องครับ ผมเดินทางไปต่างจังหวัด รถผมจะแต่งแบบรถซิ่งวันนั้นเจอด่านตรวจประมาณการได้ว่า3ด่าน ไม่โดนเรียกสักด่าน รถที่ตามหลังผมมาโดนเรียก ผมไม่โดน(วันนั้นผมอารธนาจตุรพิธ)
หน้า: [1] พิมพ์