ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 12:25:20 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  มีของหาดูยากส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาให้ทายกันอีแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีของหาดูยากส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาให้ทายกันอีแล้ว  (อ่าน 1649 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2007, 12:35:24 AM »

ขออนุญาติ ท่านเจ้าของรูป ครับ (นำมาลงเพื่อเป็นวิทยาทาน ครับ)

เริ่มกันเลยนะครับ

1. ที่เห็นในรูปนี้เป็นพระอะไร (ข้อนี้ง่าย) ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
    - หลวงพ่อ...................เป็นผู้สร้าง วัด.....................อะไร
2. สิ่งที่อยู่ในวงกลมด้านล่าง คืออะไร
    - หลวงพ่อ...................เป็นผู้สร้าง วัด.....................อะไร

มาร่วมสนุกกัน นะครับ อย่าคิดมาก คลายเครียด ครับ

* pra1.jpg (50.59 KB, 366x638 - ดู 573 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2007, 01:10:33 PM »

เดานะครับ ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน จากรูปพระมีการใส่กระเช้าทอง คงต้องเป็นพระเกจิที่ดังมาก คนที่ห้อยต้องศัทธามาก และงาดูเก่ามาก พระสมัยสมัยก่อนที่ใช้งาก็มีไม่กี่หลวงพ่อ น่าจะเป็นหลวงพ่อเดิม นะครับ หรือไม่ก็เขาอ้อ  ฮืม
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2007, 01:18:02 PM »

วัดสาวชะโงก กับวัดเสด็จ รึเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์