ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 23 เมษายน 2024, 01:51:48 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  พระเครื่องไม่ทัน หรือสร้างยุคหลัง และพระผิดวัด
| | |-+  สมเด็จพิมพ์ประธาน หลังวัดบ้านแค เนื้อผงน้ำมัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จพิมพ์ประธาน หลังวัดบ้านแค เนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 11054 ครั้ง)
add11
Register Member
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 03:07:59 PM »

ลงหนังสือเล่นใหญ่ซะด้วย ยิงฟันยิ้ม

* IMG_2394.jpg (141.41 KB, 509x717 - ดู 5163 ครั้ง.)
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 03:09:10 PM »

เอาง่าย ๆ 2 รูปพอ กล้องไม่ค่อยชัด

* IMG_2395.jpg (139.86 KB, 535x744 - ดู 4681 ครั้ง.)
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 07:11:00 AM »

องค์นี้ลงหนังสือเล่มใหญ่ด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เห็นดูกันแล้วเฉยจัง เอิ๊กๆๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 07:18:04 AM »

พิมพ์นี้ ยังกำกวมครับ

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=2363.0

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 07:35:34 AM »

พิมพ์นี้ ยังกำกวมครับ

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=2363.0
ไม่กำกวมหรอกครับ
พิมพ์นี้ ถ้าเป็นเนื้อผงน้ำมัน เป็นของหลวงพ่อกวย  ถ้าเป็นเนื้ออื่น เป็นของวัดบ้านแค อยุธยาซึ่งก็เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อกวยอีกทีหนึ่ง

ย้ำ ของหลวงพ่อกวยเองจริงๆ มีแต่เนื้อผงน้ำมัน
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 08:37:08 AM »

นั่นเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม เกี่ยวกับพระพิมพ์ที่มีปัญหา เช่น ล้อพิมพ์ ถอดพิมพ์ ยืมพิมพ์ เเล้วก็ทำนองยึดติดเรืองผงน้ำมันนี่ ทุกวันนี้ ผงน้ำมันต่างๆ จะกลายเป็นของหลวงปู่กวยหมดเเล้ว

ผมจะเเนะนำให้สมาชิกเก็บเเต่เเบบที่เเน่นอนจะดีที่สุด ถ้าคุณชอบก็เก็บไป ตามความชอบของคุณครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 07:28:56 PM »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 10:15:13 AM »

ได้เจอพี่แอ้ดมา แล้วได้ส่ององค์นี้แล้ว ขอสรุปฟันธงแดง กะ เหลืองว่า พระองค์นี้ถอดดดดดดพิมพ์คร้าบบบบบบ
และพระหลวงพ่อชัวร์ เพราะผมส่องเทียบกะ มะอะอุ องค์ของผมเรียบร้อยแล้ว มีพลอย กะ เนื่อผงน้ำมันโซนเดียวกัน

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 02:31:43 PM »

ได้เจอพี่แอ้ดมา แล้วได้ส่ององค์นี้แล้ว ขอสรุปฟันธงแดง กะ เหลืองว่า พระองค์นี้ถอดดดดดดพิมพ์คร้าบบบบบบ
และพระหลวงพ่อชัวร์ เพราะผมส่องเทียบกะ มะอะอุ องค์ของผมเรียบร้อยแล้ว มีพลอย กะ เนื่อผงน้ำมันโซนเดียวกัน
อ่านะ ขอบคุณ น้องปั๊ก ที่เข้ามายืนยัน  ยิงฟันยิ้ม
พี่เชื่อหลวงพ่อจริง ๆ และศรัทธาจริง ๆ พี่ว่าหลวงพ่อ ลองใจพี่มาพอแล้วล่ะ ของจริงๆ ถึงเข้ามาเรื่อยๆ ครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 02:37:09 PM »

ถ้า
1. พระเนื้อผงน้ำมันเนื้อหาแบบนี้ต้องเป็นของหลวงพ่อกวย ใช่ไหมครับ
2. พิมพ์ ตื้น ๆ เบลอ ก็ คือ  พระถอดพิมพ์ของหลวงพ่อกวย ใช่ไหมครับ
แบบนี้ก็สนุกเลยหล่ะ แหะ ๆ ยิงฟันยิ้ม
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 03:34:37 PM »

ถ้า
1. พระเนื้อผงน้ำมันเนื้อหาแบบนี้ต้องเป็นของหลวงพ่อกวย ใช่ไหมครับ
2. พิมพ์ ตื้น ๆ เบลอ ก็ คือ  พระถอดพิมพ์ของหลวงพ่อกวย ใช่ไหมครับ
แบบนี้ก็สนุกเลยหล่ะ แหะ ๆ ยิงฟันยิ้ม
งั้น มะอะอุ ของผมก็เก้ดิ คร้าบบบบบบ กระทู้นี้เลยครับ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8701.0
องค์ที่สองนะ ถ้าคุณว่า มะอะอุ แท้ องค์นี้ก็แท้เหมือนกัน เพราะนั่งส่องกันสองตา เวลาจะโพสอะไร คิด ๆ หน่อยครับว่าคนอื่นก็มีสมองที่จะพิจารณษพระ และลองก่อนที่จะโพสเหมือนกัน

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 04:59:43 PM »

ถ้า
งั้น มะอะอุ ของผมก็เก้ดิ คร้าบบบบบบ กระทู้นี้เลยครับ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8701.0
องค์ที่สองนะ ถ้าคุณว่า มะอะอุ แท้ องค์นี้ก็แท้เหมือนกัน เพราะนั่งส่องกันสองตา เวลาจะโพสอะไร คิด ๆ หน่อยครับว่าคนอื่นก็มีสมองที่จะพิจารณษพระ และลองก่อนที่จะโพสเหมือนกัน
บางทีพิมพ์อะไรถ้าไม่เข้าใจความหมายก็อย่าเพิ่ง...ตอบมาก็ได้ครับ
ความหมายคือ ให้ดูพิมพ์ด้วยครับ ไม่ใช่เอะอะ อะไรผงน้ำมันก็หลวงพ่อกวย
พิมพ์มะอะอุ ของคุณน่ะ ตามลิ้งค์ มันแท้ อยู่แล้วก็พิมพ์ชัดขนาดนั้น แต่พระรุ่นนี้ ออก ที่วัดบ้านแค อยุธยา แล้ว ทำไมหลวงพ่อกวย ต้องถอดพิมพ์มาด้วยหล่ะครับ หรือเพราะว่า ชื่อวัดบ้านแค หากมีวิจารณาญาณก็ต้องคิดได้อยู่แล้ว
แล้วผมบอกหรือยังว่า พระองค์นี้ เก๊ หรือ พระคุณเก๊ ไม่เข้าใจว่า โมโหเรื่องอะไร ถ้าท่านว่าเนื้อแบบนี้หลวงพ่อกวยชัวร์ล้านเปอร์เซ็น ก็เรื่องของคุณอีกนั่นหล่ะครับ ใครจะไปเป่าหูคุณได้หล่ะ งงว่ะ
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 07:18:02 PM »

ขอประทานโทษครับ ทั้ง 2 ท่าน  คือว่า ผมเองเจ้าของพระเอง ไม่ได้ซีเรียสอะไรขนาดนั้นหรอกครับ
ไม่ประสงค์ให้ใครมาทะเลาะกัน การโพสมาก็เพื่อแบ่งปันกันชม ใครมีความรู้หรือเคยเห็น ก็จะออกความเห็นหรือติชมกันได้  อย่างน้องปั๊ก เค้ามาหาผม เค้าก้อนั่งส่องอยู่นาน นั่งเทียบเคียง  แต่สุดท้าย ก้อจบกันที่เนื้อหามวลสาร
 ต่อหน้าหลวงพ่อ ผมเองโพสพระเพื่อแบ่งปัน ไม่ได้ขายพระ ไม่ได้แห่ ไม่ได้โฆษณา  ผมไว้บูบาอย่างเดียว มีคนขอซื้อผมก็ไม่แบ่ง
 ถ้าการโพสพระในนี้แล้วมีปัญหาผมว่าก็เลิกโพสดีกว่า 
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 08:00:26 PM »

ขอประทานโทษครับ ทั้ง 2 ท่าน  คือว่า ผมเองเจ้าของพระเอง ไม่ได้ซีเรียสอะไรขนาดนั้นหรอกครับ
ไม่ประสงค์ให้ใครมาทะเลาะกัน การโพสมาก็เพื่อแบ่งปันกันชม ใครมีความรู้หรือเคยเห็น ก็จะออกความเห็นหรือติชมกันได้  อย่างน้องปั๊ก เค้ามาหาผม เค้าก้อนั่งส่องอยู่นาน นั่งเทียบเคียง  แต่สุดท้าย ก้อจบกันที่เนื้อหามวลสาร
 ต่อหน้าหลวงพ่อ ผมเองโพสพระเพื่อแบ่งปัน ไม่ได้ขายพระ ไม่ได้แห่ ไม่ได้โฆษณา  ผมไว้บูบาอย่างเดียว มีคนขอซื้อผมก็ไม่แบ่ง
 ถ้าการโพสพระในนี้แล้วมีปัญหาผมว่าก็เลิกโพสดีกว่า 
               เยี่ยมครับพี่ add11 ว่าแต่พี่กับคุณ หนุ่ม อยู่ไกลกันมากไหมครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
pug1995
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 08:34:40 PM »

ใกล้กันครับคุณพนา ว่าง ๆ ว่าจะไปเที่ยวบ้านคุณพนาอยู่เหมือนกัน แต่เดือน สองเดือนมานี้เจอมรสุมงานซะอ้วกเลยยย

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 11:51:14 PM »

ยิ้มเท่ห์ ถ้าพิมพ์นี้ มีเนื้อผง และไม่บอกจังหวัดอีกก็สนุกอีกครับ  ยิ้มเท่ห์

ขับจากชัยนาท ไป กทม. แวะผักไห่ อยุธยา สัก 1 ชั่วโมง เจอวัด บ้านแค แล้วจะผ่าน บางอ้อ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

* checking.jpg (53.74 KB, 321x386 - ดู 3681 ครั้ง.)
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 06:24:01 AM »

เยี่ยมครับพี่ add11 ว่าแต่พี่กับคุณ หนุ่ม อยู่ไกลกันมากไหมครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ไม่ไกลๆ ว่างๆจะไปนั่งเล่นคลองบางหลวงแน่นอนครับ
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 06:25:15 AM »

ยิ้มเท่ห์ ถ้าพิมพ์นี้ มีเนื้อผง และไม่บอกจังหวัดอีกก็สนุกอีกครับ  ยิ้มเท่ห์

ขับจากชัยนาท ไป กทม. แวะผักไห่ อยุธยา สัก 1 ชั่วโมง เจอวัด บ้านแค แล้วจะผ่าน บางอ้อ ครับ  ยิงฟันยิ้ม
เอาเป็นว่า ขอบคุณนะ คุณโอ๋ที่เป็นห่วงผม  แต่อย่าทะเลาะกันดีไม๊คับ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 08:38:15 AM »

เอาเป็นว่า ขอบคุณนะ คุณโอ๋ที่เป็นห่วงผม  แต่อย่าทะเลาะกันดีไม๊คับ  ยิงฟันยิ้ม
ได้ครับพี่ ขอโทษครับ  ยิ้มเท่ห์
man08
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 07:59:52 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์