ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 27 เมษายน 2024, 12:12:12 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  พระเครื่องไม่ทัน หรือสร้างยุคหลัง และพระผิดวัด
| | |-+  สมเด็จพิมพ์ประธาน หลังวัดบ้านแค เนื้อผงน้ำมัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จพิมพ์ประธาน หลังวัดบ้านแค เนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 11065 ครั้ง)
chet008
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 09:01:20 AM »

หลวงพ่อคร๊าบ ลูกศิษย์หลวงพ่อ เกือบจะมะเลาะกันอีกแล้วครับ ไม่รู้เป็นอาราย เอะอะก็จะทะเลาะกันท่าเดียวเพราะแค่ความเห็นไม่ตรงกัน ใจร้อนกันจังเลยนิ อากาศก็ร้อนพออยู่แล้ว ร้อนแค่กายก็พอแล้ว อย่าให้ใจมันร้อนไปด้วยสิครับ ไงก็เห็นแก่เวบศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้บ้าง จุดประสงค์ของเวบนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อวิเคราะห์ สนทนาประสาคนรักหลวงพ่อองค์เดียวกันและร่วมทำบุญกับวัดหลวงพ่อ ไม่ใช่หรือครับ น่า..... จะมานั่งเถียงกันด้วยอารมณ์หาพระแสงด้ามติ๋วไปทำไมกัน (วะ)มีอะไรก็อลุ้มอล่วยกันบ้าง รุ่นน้องที่มาใหม่ก็ควรมีสัมมาคารวะกันบ้างเเห็นแก่กน้ารุ่นพี่เค้าบ้าง ให้เกียรติกันบ้างนะครับ ไม่ใช่โผล่มาไม่กี่วันดันกลายเป็นกูรู(กูรู้)ไปซะแล้ว (รู้จริงป่ะก็ไม่รู้ เพราะส่วนใหญ่ก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น) ชนะกันไปแล้วได้อะไรครับ มีแต่จะทำให้เวบนี้เสียหายเปล่าๆ อย่าเอาแต่ทะเลาะเบาะแว้งกันเลยครับ หนักนิดเบาหน่อยพออภัยกันได้ก็อภัยกันเถิดครับ ทานที่ยิ่งใหญ่คืออภัยทานครับ อายชาวบ้านที่เผอิญหลุดเข้ามาในเวบนี้ใหม่ๆ เค้าจะหัวเราะเยาะเอาได้และ ดูถูกเวบนี้และพากันไม่อยากเข้ามากันเลย ไม่เป็นผลดีต่อเวบนี้เลยใช่ไหมครับ ไงหลวงพ่อก็โปรดดลบันดาลให้ศิษย์ทุกคนใจเย็นๆกันบ้างนะครับ และมีแต่ความรักใคร่กลมเกลียวกันเสมือนพี่น้องร่วมอุทรนะครับ สามัคคีคือพลังครับ ถ้าแตกความสามัคคีแล้วเราจะอยู่กันยังไงล่ะครับ ยิ้ม  รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย.....จะอยู่ที่ไหนก็ไทยด้วยกัน  เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดกั้น เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย......
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 10:31:59 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยครับ ผมนะรักหลวงพ่อแน่ ๆ ถึงจะเพิ่งเล่นพระท่านก็เหอะ หลักฐานทีวัดก้อมี ป้ายคาถาบูชาหลวงพ่อที่วัดครับที่ตั้งหน้าโลศพ กะทีมลฐบหลวงพ่องัยครับ ทั้งสองป้ายผมทำเอง เพื่อให้เป็นเกีนรติ ต่อหลวงพ่อที่เราทุก ๆ ท่านเคารพบูชา ผมไม่ใช่ลูกศิษ ที่จะแขวนพระหลวงพ่อองค์หนึ่ง เป็นหมื่นเป็นแสน แล้วถ่ายรูปลงโชว์ แต่กลับนั่ง นอน ยืน ดูป้ายคาถาบูชาหลวงพ่อ วางกะพื้น เป็นแค่ป้ายพิมพ์อิ้งค์เจ็ท ดูแล้วไม่สมศํกสรีของท่านเลย อ้อ และผมก็ไม่เก่งด้วยครับ ดูพระไม่คล่องด้วยครับ ไม่ใช่เซียนสายนี้ แน่ ๆ เป็นแค่คนที่มีบุญได้ครอบครองพระของหลวงพ่อ และสำนึกบุญคุณของท่านครับ

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 11:00:13 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยครับ ผมนะรักหลวงพ่อแน่ ๆ ถึงจะเพิ่งเล่นพระท่านก็เหอะ หลักฐานทีวัดก้อมี ป้ายคาถาบูชาหลวงพ่อที่วัดครับที่ตั้งหน้าโลงศพ กะที่มลฐบหลวงพ่องัยครับ ทั้งสองป้ายผมทำเอง เพื่อให้เป็นเกียรติ ต่อหลวงพ่อที่เราทุก ๆ ท่านเคารพบูชา ผมไม่ใช่ลูกศิษต์ ที่จะแขวนพระหลวงพ่อองค์หนึ่ง เป็นหมื่นเป็นแสน แล้วถ่ายรูปลงโชว์ แต่กลับนั่ง นอน ยืน ดูป้ายคาถาบูชาหลวงพ่อ วางกะพื้น เป็นแค่ป้ายพิมพ์อิ้งค์เจ็ท ดูแล้วไม่สมศํกศรีของท่านเลย อ้อ และผมก็ไม่เก่งด้วยครับ ดูพระไม่คล่องด้วยครับ ไม่ใช่เซียนสายนี้ แน่ ๆ เป็นแค่คนที่มีบุญได้ครอบครองพระของหลวงพ่อ และสำนึกบุญคุณของท่านครับ
พิมพ์ผิดเยอะ แก้ไขครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 08:20:39 PM »

ปลง
ปลง
ปลง
หน้า: 1 [2] พิมพ์