ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 01 พฤษภาคม 2024, 09:42:59 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  FACTORY
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: FACTORY  (อ่าน 2776 ครั้ง)
jacky
Register Member
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 08:14:18 AM »

พิมพ์สมเด็จแบบนี้ เป็นพระจากโรงงาน แต่หลวงพ่อได้เมตตาปลุกเสกให้แน่นอน ซึ่งอาจจะมีวัดอื่นได้ซื้อไปเสกด้วยเช่นกัน (ข้อมูลนี้ไม่ยืนยัน) บางองค์จะมีปั้มตราวัดที่ด้านหลัง แต่พระองค์นี้ที่มาดี แถมเจ้าของเก่ายังติดอุปกรณ์เสริม อาทิ จีวร ผ้าห่อสรีระหลวพ่อ และเกศา ลงไปด้วย แต่ที่ดีที่สุดคือกรุณาแบ่งให้ผมมาแบบ ๆไม่คิดมูลค่า ต้องขอขอบพระคุณมานะที่นี้

พระพิมพ์นี้หลายท่านบอกว่าเป็นพระที่ออกปี 21 บางท่านยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าเคยได้รับจากหลวงพ่อก่อนหน้านั้น ซึ่งน่าจะพอคาดเดาได้ว่าพระได้ถูกผลิตก่อนปี 21 และได้ทำการแจกมาเรื่อยๆ แต่ได้เหลือมาจนถึงปี 21 จากนั้นทางวัดได้นำมาจำหน่ายในงานผูกพัทธสีมา ปี 2521 อีกครั้ง ซึ่งไม่น่าจะเป็นของ REPRODUCT

ยังไงอาจจะต้องดูที่มา ที่ไป สำหรับพิมพ์นี้ สรุปองค์นี้ที่มาดี แต่ที่ไปดีกว่าเพราะมาอยู่กับผมแล้ว   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

* TJ1.jpg (139.97 KB, 450x680 - ดู 759 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 08:15:22 AM »

ด้านหลัง พร้องอุปกรณ์เสริม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

* TJ2.jpg (146.8 KB, 450x658 - ดู 753 ครั้ง.)
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 06:12:07 PM »

เยี่ยมทั้งหน้าและหลังเลยครับ แจ๊ค
man08
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 07:22:39 PM »

ด้านหลังสวยจัง ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 05:53:31 PM »

เยี่ยมทั้งหน้าและหลังเลยครับ แจ๊ค

พี่พนาชอบทั้งหน้า ทั้งหลัง เลยเหรอครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ด้านหลังสวยจัง ยิงฟันยิ้ม

เอ...ทำไมชมแต่ด้านหลังครับ คิดไรอยู่   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
visitpol
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2009, 10:18:36 AM »

ยินดีด้วยนะครับคุณแจ๊คได้พระหลวงพ่อมาโปรดเรื่อยเลยครับ ยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 10:17:41 AM »

ยินดีด้วยนะครับคุณแจ๊คได้พระหลวงพ่อมาโปรดเรื่อยเลยครับ ยิ้ม

ขอบคุณครับคุณโจ้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 04:28:38 PM »

ยิ้มกว้างๆ ขอเข้ามาศึกษา หาความรู้ด้วยคนนะครับ พี่ jacky ผมก็ชอบด้านหลังครับ มี option ด้วย  ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 08:22:09 PM »

ผมชอบน้องปอย ตรีชฎา ครับ ก็เลยชอบด้านหลัง  ยิงฟันยิ้ม

องค์นี้มีปั๊มตรายางด้วยนะครับ ดูดีๆ ยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 09:25:28 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอเข้ามาศึกษา หาความรู้ด้วยคนนะครับ พี่ jacky ผมก็ชอบด้านหลังครับ มี option ด้วย  ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ขอบคุณครับ คุณเอก   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมชอบน้องปอย ตรีชฎา ครับ ก็เลยชอบด้านหลัง  ยิงฟันยิ้ม

องค์นี้มีปั๊มตรายางด้วยนะครับ ดูดีๆ ยิ้ม

เห็นแล้วครับ มีตรายางด้วยจริงๆ ขอบคุณครับ

ว่าแต่ว่า น้าอ้อน ชอบอะไรแปลกๆ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 01:00:24 PM »

ถ้าเป็นของเเท้ๆที่หลวงปู่เสกให้เเล้ว คุณค่าเท่ากันหมด เเตกต่างนั้นอยู่ที่จิตใจเราเองที่เเยกเเยะกันไป

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
jacky
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 04:24:53 PM »

ถ้าเป็นของเเท้ๆที่หลวงปู่เสกให้เเล้ว คุณค่าเท่ากันหมด เเตกต่างนั้นอยู่ที่จิตใจเราเองที่เเยกเเยะกันไป

ใช่ครับคุณต้อย องค์นี้มั่นใจสุดๆ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์