ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 12:13:16 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  แค่รูป.............(ไม่ทันแต่ขลังสุด ๆ ๆ ๆ )
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แค่รูป.............(ไม่ทันแต่ขลังสุด ๆ ๆ ๆ )  (อ่าน 12911 ครั้ง)
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 27 กันยายน 2009, 02:11:58 AM »

ก่อนที่จะเล่าเรื่องนี้นะครับ ผมขอคั้งจิตระลึกถึงพระคุณของหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว พระคุณของหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์
พระคุณของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ก่อน และขอรับรองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง ไม่มีการเสริมเติมแต่งใด ๆ ทั้งสิ้น

เริ่มเลยแล้วกันนะครับ เรื่องเกิดเมื่อราว ๆ 3 -  4 เดือนที่แล้ว ผมต้องเดินทางไปสอนให้กับ อาจารณ์ของราชพัด นครสวรรค์เป็นเวลาหนึ่งอาทิตย์ ผมเลยเดินทางออกจากกรุงเทพในช่วงบ่ายแก่ ๆ เกือบ ๆ สี่โมงเย็น ผมก็ขับรถไปเรื่อย ๆ ไม่รีบไม่ร้อนอะไรทั้งสิ้น ก่อนออกเดินทางผมก็คล้องสร้อยซึ่งมีพระของหลวงพ่อห้อยอยู่สามองค์คือ สมเด็จแหวกม่านหนองอีดุก พระสอวลีพิมพ์จ้อย และเหรียญนโมตาบอด นอกจากนี้ผมพกห่อผ้ายันต์ซึ่งมีสองผืนคือ ผ้ายันต์อะปะจะคะปี 39 กับผ้ายันต์สารพัดกัน ซึ่งข้างในใส่พระไว้คือ เหรียญจตุรพิสพรชัย รูปหล่อหลวงพ่อเฒ่ารุ่นหนึ่ง รูปถ่ายหลวงพ่อปี21 รูปถ่ายหลงพ่อศรีปี 11 เรียกง่าย ๆ ว่าจะไปค้างอ้างแรมที่อื่นพกไปเต็นเหนี่ยว กันเหนียวนะครับ อิ อิ อิ อิ อิ  ยิงฟันยิ้ม
ผมได้เดินทางไปถึงที่นครสวรรค์เกือบ ๆ สองทุ่มและได้เข้าพักที่โรงแรมของราชพัดเอง โดยพักที่ห้อง 4xx นะครับ โดยปกติผมเป็นคนที่จะสวดมนต์ก่อนนอนเสมอ และนอนค่อนข้างดึกมาก ๆ ซี่งคืนวันอาทิตย์ผมไม่ได้สวดมนต์ แต่ได้นำรูปหลวงพ่อขนาดโปสการ์ดที่ บอย บางประจันทำแจก วางไว้หัวนอนของเตียงอีกเตียงหนึ่ง (ห้องเป็นเตียงคู่นะครับ) พอเช้าวันจันทร์ผมก็ไปสอน ตกเย็นก็กลับห้องที่โรงแรมเพื่อพักผ่อน ซึ่งก่อนนอนผมต้องวางสร้อยกับผ้ายันต์ไว้หัวเตียงและตั้งรูปหลวงพ่อไว้เสมอ ผมก็กระทำดังนี้ทุก ๆ วันจนถึงวันพุทธซึ่งวันนั้นผมเหนื่อยมากกลับมาที่ห้องพักก็เลยนอนดู vdo ซ๊รี่ฝรั่งไปเรื่อย ๆ จนเลยเที่ยงคืน เลยขี้เกียจสวดมนต์ ก็เลยนึกในใจว่า นอนมาสามคืนแล้วไม่มีอะไรคืนนี้นอนเลยดีกว่า ซึ่งผมก้เลยพาลขี้เกียจเอารูปหลวงพ่อออกมาตั้งที่หัวเตียง ก็เลยเดินไปปิดไฟ แล้วล้มตัวพร้อมกับถอดแว่น หลังจากนั้นก็ห่มผ้าพร้อมตะแคงซ้ายหลับตานอน ซึ่งระยะเวลาตั้งแต่ปิดไฟจนหลับตานอนน่าจะไม่เกินครึ่งนาที ผมหลับตาไดซักราว ๆ 10 กว่าวินาทีเท่านั้นแหลหูผมได้ยินเสียงดัง แป้ะเบา ๆ พร้อมกับรุ้สึกว่ามีแสงไฟแยงตา โอ้วสสสสสสสส ไฟครับติดทั้งห้องเลย ผมก็ลุกขึ้นมานั่งงง เอ อารายหว่า คิดไปคิดมา อ้อ โดนแล้วตู ผมนั่งนิ่ง ๆ ซักราว ๆ สอง-สามนาที รวบรวมสติ เอารูปหลวงพ่อออกมาตั้งพร้อมปิดไฟนอนอีกรอบนึง เรียบร้อยครับพี่น้อง หลับสบาย ผมก็เลยตั้งรูปหลวงพ่อไว้จนถึงวันกลับก็ไม่มีอะไร ยังครับยังไม่หมด ตอนวันศุกร์หลงเลิกสอน ผมต้องเดินทางกลับกรุงเทพเลย ก่อขับรถออกจากนครสวรรค์ ผมหยิบห่อผ้ายันต์ขึ้นมาพนมมือนึถึงพระคุณของหลวงพ่อ ขอให้ลูกไปได้กลับได้ปลอดภัยแคล้วคลาดทุก ๆ ประการ ขับรถมาถึงอินทบุรี เจอปั้มน้ำมันที่มีข้าวแกงเมืองอินท ก็เลยแวะทานข้าวซะหน่อย ทานเสร็จก็เริ่มจะโพล้เพ้แล้วแหละครับ เลี้ยวรถออกจากปั้มมองขวาแล้วไม่มีรถมา ก็เลยออกรถเข้าถนนใหญ่ โอ้ววววสสสสส ไฟสาดกระจกหลังเต็ม ๆ เลยครับ รถพ่วงมาจากไหนเนี่ย ห่างไปไม่ถึงร้อยเมตร ชนแน่ ๆ ปรากกฎว่ารถพ่วงหักขวาหลบรถผมทันรอดไป เดินทางกลับบ้านได้ปลอดภัยเพราะบารมีหลวงพ่อแน่ ๆ ครับ

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
man08
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2009, 07:27:51 PM »

เข้ามากราบหลวงพ่อ ฟังประสบการณ์ดีๆ หลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านครับ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2009, 07:58:24 PM »

เวลาไปทำงานที่ต้องนอนโรงแรมต่างจังหวัด สูตรของผมก็นิมนต์รูปปี 21 วางไว้ข้างหมอนที่หนุนศีรษะด้านขวา แล้วก็สมเด็จแดงวางไว้ข้างหมอนที่หนุนศีรษะด้านซ้าย บอกหลวงพ่อ บอกเจ้าที่-เจ้าทาง หลับสบายดีทุกทีเลยครับ.... ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 10:52:27 AM »

เวลาเดินทางไปต่างจังหวัด นอนที่แปลกๆ ผมกลับชอบนำพระที่ผสมทรายเสกหลวงพ่อติดตัว เช่น สรรค์ เกศยาว หรือเนื้อดินอื่นๆ ที่ผสมทรายเสก   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 09:31:57 PM »

เยี่ยมครับ  ยิ้มเท่ห์

ของผม ไปเที่ยวกาญจน์ เช่าแพแถวสะพานแม่น้ำแควนอน 2 คืน พกมีดไป 1 เล่ม ก่อนนอนอาราธนา ไว้หัวเตียง นอนหลับสบาย ขนาดเค้าว่าผีดุ มาก ๆ ใครไปลองได้ครับ เหนือสะพานข้ามแม่น้ำแควสัก 1 กม.
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 11:26:18 PM »

ขอบคุณทุกทั่นที่ติดตามอ่านครับ ใครไม่เชื่อไม่ว่าคร้าบบบ แต่ผมเชื่อในบารมีของหลวงพ่อทุก ๆ ท่านที่ผมเคารพนับถืออย่างสนิทใจครับ

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
paul tang
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 11:59:13 AM »

ครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ  ยิ้มกว้างๆ
kon chainat
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 03:36:43 AM »

บารมีหลวงปู่คุ้มครอง ศิษย์ทุกคนอยู่แล้ว
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 10:04:46 PM »

หลวงพ่อกวย แห่งวัดโฆสิตาราม สุดยอด ที่1ในใจ
eakartcom
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 11:11:29 PM »

ใช่ครับพี่โอ๋ที่น้ำแคว ของแรงสุดๆครับ
ที่ห้องผมใส่กรอบรูปหลวงปู่ไห้วบูชาก่อนออกบ้านทุกครั้งครับ
หน้า: [1] พิมพ์