ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 10:03:23 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  หนังเสือตัวจริง หายาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเสือตัวจริง หายาก  (อ่าน 10615 ครั้ง)
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 11:32:57 PM »

....ผมเพิ่งได้ข้อมูลใหม่มาครับว่า  " นะ " ตัวนี้เป็น มหาอำนาจครับ

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 12:09:40 AM »

....เอกสารเพิ่มเติมครับ  ถ่ายมาจากคัมภีร์ตำราต้นฉบับของหลวงพ่อที่ไดบันทึกไว้ครับ....

* XYZ.jpg (147.39 KB, 420x316 - ดู 485 ครั้ง.)

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
chet008
Register Member
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 07:44:29 AM »

ผมชอบ หน้าหนังสือที่คุณพงษ์เวชก่ายมาให้ดูจังเลยครับ รบกวนช่วยถ่ายมาให้ชม หลายๆหน้าหน่อยได้ไม๊ครับ(ได้ทุกหน้ายิ่งดีเลยครับ) ผมจะบันทึกไว้ศึกษาครับ ขอบคุณล่วงหน้ามา  ณ ที่นี้ด้วย ยิ้ม ยิ่งเห็นลายมือหลวงพ่อด้วยแล้ว ผมขนลุกซู่ๆเลยครับ
man08
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 10:30:16 AM »

เห็นด้วยกับพี่เชษฐ์ครับ อยากเ็ห็นตำราหลวงพ่อ
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 10:37:20 AM »

ยิ้มกว้างๆ ตามมาศึกษา หาความรู้ครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 09:47:06 PM »

....ขอบคุณมากครับทุกท่านที่แวะเข้าเยี่อมชม....เรื่องตำราของหลวงพ่อผมขอเค้าถ่านมาไม่กี่หน้าเองครับ  เลือกเอาเท่าที่จะนำมาเป็นหลักฐานประกอบเท่านั้นครับ  เพราะเยอะมากครับแล้วผมจะค่อยทยอยเอาที่มีอยู่ลงให้ชมกันนะครับ

tongn005
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 03:51:43 PM »

เห็นของใช้ส่วนตัว เเละตำราเก่าๆที่เป็นของส่วนตัวของหลวงปู่ ออกมาอยู่ในตลาด บางส่วนถูกจำหน่ายไป สะเทือนใจครับ

ไม่อยากพูดมาก ทำไมของเก่าๆ ของส่วนตัวของหลวงปู่จึงออกจากวัดไปได้ ใครขนของเก่าเหล่านั้นออกจากวัดไป เเละทำไม ถึงไม่กลับคืนวัด ทั้งที่เป็นของ สมบัติของหลวงปู่ ของวัดหลวงปู่

เศร้าใจ พูดไว้เเค่นี้พอครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 04:59:23 PM »

เห็นด้วยครับพี่ ดูแล้วไม่สบายใจน่ะครับ ของใช้ส่วนตัวของหลวงพ่อน่าจะอยู่กับวัดมากกว่า ไม่อยากออกความเห็น  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ลังเล
หน้า: 1 [2] พิมพ์