ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 04:33:13 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  อะไรเอ่ย ? นครสวรรค์คือถิ่นกำเหนิด แต่มาเกิดพุทธคุณที่บ้านแค
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรเอ่ย ? นครสวรรค์คือถิ่นกำเหนิด แต่มาเกิดพุทธคุณที่บ้านแค  (อ่าน 4126 ครั้ง)
BANGLUANG
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 28 กันยายน 2009, 08:38:25 PM »

ทายกันถูกไหมเอ่ย  ก้อสมเด็จเจ็ดชั้นงาแกะ งานพยุหะคีรีนั่นงัยครับ
เป็นของหายากอีกชิ้นหนึ่งของหลวงพ่อท่าน งานนี้ท่านลง อิ สวา สุ ให้ครับ
เจ้าของเป็นพี่ที่เดิมบาง สนิทและนับถือกันครับ ชิ้นนี้พี่เค้าหวงสุดๆ บอกคำเดียวว่าลูกชอบ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ชมและศึกษากันครับ เพื่อโชคดีไปเจอะเจอที่ไหน กินโอเอชิบุปเฟ่ ร้องซูโก่ยได้เลยครับ   

* 54.jpg (66.8 KB, 500x841 - ดู 1213 ครั้ง.)

* 55.jpg (58.83 KB, 500x824 - ดู 1118 ครั้ง.)

* 56.jpg (45.95 KB, 700x682 - ดู 1121 ครั้ง.)
teau
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2009, 09:42:10 PM »

ชอบ อิ หางยาวววววววววววว แบบนี้จังครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:15:33 AM »

ชอบ อิ หางยาวววววววววววว แบบนี้จังครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
              ขอบคุณครับคุณ โต   ผมก้อชอบเหมือนนนนนนนนนนนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:20:59 AM »

ของเข้าตลอด มาทางเรือรึป่าวครับ  ยิงฟันยิ้ม ท่าเรือบางหลวง
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 10:42:26 AM »

ยิ้มกว้างๆ เข้ามาชมและมาหาความรู้ครับ พี่บางหลวง ของเข้าบ่อยจริงๆเลย แอบอิจฉาครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 11:59:42 AM »

ชัวร์เลยครับ ของจริงเเบบนี้

จีบมาให้ได้นะครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 01:12:46 PM »

ของเข้าตลอด มาทางเรือรึป่าวครับ  ยิงฟันยิ้ม ท่าเรือบางหลวง
               ครับคุณ ธวัธชัย  อดีตคลองบางหลวง ฝั่งธนฯ มีความสำคัญเป็นอย่างมาก ทั้งทางด้าน
การสัญจรและขนส่งสินค้าทางการเกษตร ต่อมาเมื่อถนนหนทางเจริญขี้น ก็ค่อยๆหมดความสำคัญลงไป
   สำหรับพระหลวงพ่อ บ้านบางหลวงไปรับเช่าถีงที่ครับ ที่เชียงรายเตรียมไว้เลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ยิ้มกว้างๆ เข้ามาชมและมาหาความรู้ครับ พี่บางหลวง ของเข้าบ่อยจริงๆเลย แอบอิจฉาครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
               ขอบคุณครับคุณ เอก  ชิ้นนี้ยังไม่ได้ครับ ฝากพี่เค้าไว้ก่อน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชัวร์เลยครับ ของจริงเเบบนี้

จีบมาให้ได้นะครับ ยิ้ม
               ขอบคุณครับคุณ ต้อย  กระแซ๊ะพี่เค้าอยู่ทุกวันครับ ใจอ่อนเมื่อไรเสร็จผมแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 09:32:55 AM »

ชิ้นนี้ หรือชิ้นไหน.. หากว่าบ้านบางหลวง ต้องการไม่เห็นพลาดซักราย จีบเก่งขนาดนี้ คิดถึงว่าวันไหนต้องจีบสาวๆแข่งกัน อื้ยยย .....คิดแล้วหนาว   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 12:37:00 PM »

ข้างหน้า ดูยังไม่เท่าไหร่ พอหันหลัง อ่ะนะ ใช่เลย  ตกใจ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 02:22:48 PM »

ชิ้นนี้ หรือชิ้นไหน.. หากว่าบ้านบางหลวง ต้องการไม่เห็นพลาดซักราย จีบเก่งขนาดนี้ คิดถึงว่าวันไหนต้องจีบสาวๆแข่งกัน อื้ยยย .....คิดแล้วหนาว   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
               รุ่นเรายังมีโอกาสจีบสาว อีกหรือครับ แจ๊ค  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ข้างหน้า ดูยังไม่เท่าไหร่ พอหันหลัง อ่ะนะ ใช่เลย  ตกใจ
                ใช่ครับพี่ add11  แบบนี้จบที่ด้านหลังครับ
paul tang
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 12:15:44 PM »

เข้ามาศึกษาครับ  ยิ้มกว้างๆ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 08:04:47 PM »

เข้ามาศึกษาครับ  ยิ้มกว้างๆ
               ยินดีครับคุณ พอล
หน้า: [1] พิมพ์