ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 11:40:15 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  ไปกราบหลวงพ่อครั้งแรกเจอปาฏิหารย์ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกราบหลวงพ่อครั้งแรกเจอปาฏิหารย์ครับ  (อ่าน 11105 ครั้ง)
พ่อ น้องเอ๋ย
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 11:45:24 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ น้องใหม่เลยครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 12 กันยายน 2552 ผมพาแฟนกับลูกสาวไปหาญาติที่ อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ ช่วงบ่าย ๆ ก็เลยไปกราบ สรีระหลวงพ่อพรหม ที่วัดช่องแค  ขากลับผมตั้งใจที่จะแวะไปกราบสรีระของหลวงพ่อกวยด้วยครับ

ผมอ่านประวัติของท่านแล้วศัทธามากครับ ยิ่งอ่านประวัติพิธีปลุกเสกเหรียญจตุรพิธพรชัย ยิ่งศัทธามากขึ้น แต่กว่าจะไปถึงวัดก็ 5  โมงเย็นกว่าๆเนื่องจากผมโหลดแผนที่จากเว็บแห่งหนึ่งซึ่งลงเบอร์โทรเอาไว้ผิดครับ คือเบอร์ (054) 448119 หลงทางตลอด มีแต่คนบอกทางผิด หลงทางอยู่นานเหมือนกันครับ พอดีแวะถามที่ร้านขายต้นไม้ข้างๆทาง มีพี่ผู้ชายท่านหนึ่งรู้จักเส้นทาง บอกได้ตรงเป๊ปๆก็เลยไปได้ถูกต้อง พอไปถึงที่วัด ศาลาปิดแล้วครับ  พอดีมีหลวงพี่รูปหนึ่งร่างท้วมๆหน่อย อยู่แถวๆนั้น ผมเดินไปหาหลวงพี่รูปนั้น ผมบอกหลวงพี่รูปนั้นว่า ผมอยากจะมากราบหลวงพ่อครับ หลวงพี่รูปนั้นใจดีมากๆครับ รีบเปิดศาลาให้ผมเข้าไปกราบขอพรหลวงพ่อ ผมถามหลวงพ่อรูปนั้นว่าถ่ายรูปหลวงพ่อได้ไหมครับ หลวงพี่รูปนั้นตอบว่าได้ จากนั้นผมก็ถ่ายรูปโดยขออนุญาติหลวงพ่อในใจ แล้วก็ถ่ายภาพหุ่นขี้ผึ้งหลวงพ่อ (ภาพถ่ายมาติดหมดทั้งหมดครับ) ผมเห็นว่าเริ่มจะเย็นมากๆแล้วกว่าจะกลับถึงบ้านที่ จ.นนทบุรี ก็คงจะดึก ก็เลยกราบลากลับ   

ขากลับเจอปาฏิหารย์ครับ คือผมให้แฟนผมถ่ายรูปเหมือนหลวงพ่อที่ศาลาด้านหน้าวัดโดยจอดรถเปิดกระจกลงให้แฟนผมถ่ายภาพ ภาพถ่ายหลวงพ่อที่ตั้งอยู่ข้างๆ รูปเหมือนหลวงพ่อแฟนผมถ่ายไม่ติด ติดแค่รูปเหมือนของหลวงพ่อเท่านั้น แฟนผมหันหน้ามาถามผมว่า ทำไมรูปถ่ายที่ตั้งอยู่ข้างๆ ไม่ติดมา ผมบอกไหนลองถ่ายดูใหม่ ซึ่งครั้งนี้ผมก็ดูด้วยและก็เห็นว่ารูปถ่ายของหลวงพ่ออยู่ในจอเต็มๆ พอกดถ่ายก็ได้แค่รูปหล่อของหลวงพ่อมาเท่านั้น  ภาพถ่ายของหลวงพ่อที่ตั้งอยู่ข้างๆ ถ่ายยังไงก็ไม่ติดมา ถ่ายประมาณ 3 ครั้งเห็นจะได้ครับก็เลยหยุดถ่ายภาพ แล้วผมกับแฟนก็ยกมือไหว้ท่าน พูดแล้วยังขนลุกไม่หายเลยครับ ผมจะไปกราบท่านอีกครั้งแน่นอนครับ จะได้ร่วมทำบุญกับทางวัดด้วย

ปล.ต้องขออภัยด้วยครับ ที่เขียนยาวๆๆไปหน่อยเพราะผมประทับใจมากๆกับปาฏิหารย์ที่เจอครับ ยิ้ม
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009, 12:29:43 AM »

ยินดีด้วยครับที่ไปกราบท่านได้ สงสัยท่านจะให้ไปอีกครับ ถึงถ่ายไม่ติด คงต้องไปถ่ายครั้งหน้าครับ  ยิ้ม
chet008
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009, 08:33:16 AM »

ลูกศิษย์ใหม่ๆของหลวงพ่อมักจะเจอเหตุการณ์ที่อธิบายไม่ได้แบบนี้ครับ  บางคนเจอยิ่งกว่านี้ก็มีครับ จริงอย่างคุณธวัชชัยว่า ท่านคงอยากให้คุณไปที่วัดอีกจึงได้แสดงบางสิ่งบางอย่างให้คุณเห็น เพื่อให้คุณมีความมั่นใจในองค์หลวงพ่อครับ คนสรรค์บุรีถึงขนาดยกย่องท่านให้เป็นเทพเจ้าแห่งเมืองสรรค์เลยนะครับ ผมมีเรื่องหนึ่งจะเหลาให้ฟัง วันหนึ่งคนขับรถรับส่งคนงานที่โรงงานผมเค้าเดินผ่านโต๊ะทำงานผม เหลือบไปเห็นรูปหลวงพ่อครึ่งองค์ที่ผมซีล็อคจากหนังสือนะโมมาติดไว้บนโต๊ะทำงาน เพราะตอนนั้นผมศรัทธาหลวงพ่อมากและเพิ่งถูกหวยจากการขอจากรูปท่านมาหมาดๆ เค้าถามว่ารูปหลวงพ่ออะไร ผมบอกหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม พร้อมกะกล่าวถึงความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อให้เค้าฟัง ดูเค้าสนใจมากเลยถามไปว่า จะลองเอารูปนี้ไปขอหวยกะท่านไม๊ เค้ารีบบอกรับทันที ผมเลยแกะรูปนั้นออกจากโต๊ะให้เค้าไป ปรากฏว่าหวยงวดต่อมาเค้าถูกเลขท้าย2ตัว เป็นเงินถึง 10บาท(สิบบาท) ได้เงินรางวัล600บาท(กินรวบ) พร้อมกะเล่าให้ฟังว่า เค้าได้รูปหลวงพ่อไปก็เอาไปติดที่หน้ารถ พอวันหวยออก เค้าเลยเอากระดาษ มาเขียนเลข1-0 สิบชิ้นแล้วอธิษฐานขอโชคกะรูปหลวงพ่อก่อนจะจับขึ้นมา2ชิ้น ได้เลขมา2ตัวเลยไปซื้อกลับไปกลับมา ตัวละ10บาท จึงถูกรางวัล เค้าดีใจมาก เลยมาถามทางไปวัด ตอนนั้นผมเลยได้พากันไปกราบหลวงพ่อเป็นครั้งแรกเมื่อสิบกว่าปีก่อนนู้น และยังศรัทธาหลวงพ่อมาจนตราบทุกวันนี้...... ยิงฟันยิ้ม นี่ขนาดรูปซีล็อคของหลวงพ่อเท่านั้นยัง แสดงปาฏิหาริย์ได้ขนาดนี้
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:44:25 AM »

ปกติแฟนผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้ เขาจะไปกราบพระพุทธรูปที่มีชื่อเสียงในเรื่องของความศักดิ์สิทธ์เท่านั้น ...แต่ตอนนี้หลังจากที่เจอปาฏิหารย์ถึงกับอึ้งไปเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณสำหรับประสบการณ์เพิ่มเติมจากคุณchet008 ผมจะไปกราบท่านอีกแน่นอนครับ ยิ้ม
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 10:45:43 PM »

วันนี้ผมกับแฟนไปงานแต่งงานเพื่อนที่ อ.อินทร์บุรี เสร็จจากงานแต่งเพื่อน ผมก็เลยไปกราบสรีระหลวงพ่อที่วัดมาครับ เจอคุณลุงท่านหนึ่งใจดีมากๆให้คำแนะนำต่างๆ แกเปิดห้องให้ผมกับแฟนได้เข้าไปลอดใต้โลงหลวงพ่อด้วยครับ ตกใจ ตัวผมรู้สึกกล้าๆกลัวๆ+เกรงๆ อย่างบอกไม่ถูก ยิ้ม ส่วนแฟนผมไปรอบนี้เชื่อมั่นสุดๆครับ ต่างจากครั้งแรกที่ไปมากๆ แถมยืนขอพรข้างๆโลงกันเลยครับ ยิงฟันยิ้ม หลังจากเสร็จแล้ว ก็ร่วมทำบุญสร้างศาลาทรงไทยกับทางวัดด้วยครับ หลวงพี่ที่วัดท่านให้ ซีดีเพลงเกี่ยวกับประวัติของหลวงพ่อมาด้วย 1 แผ่น

ขากลับผมขับรถออกมาจากวัดได้ประมาณ 2-3 กม. เจอนกตัวหนึ่งอยู่ที่กลางถนน ผมก็ไม่ได้ขับอะไรมากน่าจะไม่เกิน 80 ผมคิดว่ามันก็คงจะบินหนีไป ก็เลยไม่ได้เปิดแตรไล่ สุดท้ายไปชนเข้าเต็มๆ ผมตกใตมากๆ ชะลอรถแล้วหันกลับไปดูเห็นนกนอนตายอยู่กลางถนน ผมกับแฟนสึกไม่สบายใจมากๆ เศร้า ก็เลยถอยรถกลับไปเก็บร่างนกที่นอนตายอยู่ที่กลางถนน ใส่ถุงไปทิ้งที่ข้างๆทาง นกที่ผมชน ตาสีแดง ตัวสีดำๆ (น่าจะเป็นนกกะปูด) รู้สึกหดหู่ใจมากๆ เพราะผมไม่เคยฆ่าสัตว์มาเป็น 10ๆปีแล้ว (นอกจากยุงกับมด) แฟนผมก็เลยเอาซีดีที่ได้มาเปิดฟัง ผมฟังได้สักพักก็ขนลุกขึ้นมาเอง อาจจะเป็นเพราะความศัทธา ก็เลยชี้ให้แฟนดู ส่วนแฟนผมเองก็ขนลุกเหมือนกัน แต่เขาไม่ได้บอกผม ไม่แน่ใจว่าจะเกิดจากเหตุใด ฮืม   

ปล.ก่อนหรือหลังปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง ผมจะพาครอบครัวไปกราบท่านอีกครับ

* DSC01691.jpg (148.2 KB, 645x484 - ดู 6798 ครั้ง.)

* DSC01692.jpg (146.02 KB, 680x511 - ดู 6722 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์