ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 11 พฤษภาคม 2024, 11:31:16 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  ผ้าป่าวัดหลวงพ่อ มาทำบุญกัน ได้รูปไว้บูชา ๑ บาน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าป่าวัดหลวงพ่อ มาทำบุญกัน ได้รูปไว้บูชา ๑ บาน  (อ่าน 7851 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008, 12:02:55 AM »

ส่งไปให้แล้วนะครับทั้งคุณประสาทพร และคุณสุทัศน์ อณุโมทนาบุญด้วยครับเรียบร้อยแล้วส่งกลับผมใส่ซองจ่าหน้าอำนวยความสะดวกให้แล้ว ได้มาจะรวบรวมถ่ายรูปให้ชมบุญกันครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 มีนาคม 2008, 11:53:34 PM »

ได้รับการส่งกลับจากคุณประสาทพรแล้วครับ และอีกหลายท่านที่แวะมารับซองทำบุญกัน ขอบคุณครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
Ksutas
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 มีนาคม 2008, 05:47:09 PM »

คุณ Samnakjan

ผมกำลังรวบรวมอยู่นะครับ...คาดว่าประมาณอาทิตย์หน้าครับ
จะส่งซองให้..ซึ่งผมก็ใช้วิธีมอบพระ-ตะกรุด ที่ผมได้เก็บไว้ให้กับผู้ที่ร่วม
ทำบูญมาครับ..(ที่บริษัทฯ)

ขอบคุณครับ
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มีนาคม 2008, 12:08:55 AM »

ได้บุญสูงมากๆครับคุณสุทัศน์ ขอบคุณครับ

NoiNoi
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008, 04:27:44 PM »

ผมขอร่วมทำบุญด้วยนะครับ..สัก สามซอง เดี๋ยวว่างๆ จะเข้าไปรับซองที่ร้าน Furtune Shop นะครับ ถ้าเจ้าของสำนักจันทร์ไม่อยู่ก้อฝากซองไว้ที่ร้านนะครับ...แล้วอย่าลืม พระที่ขอเช่าไว้นะครับ

**** ท่านเจ้าสำนัก  นายแน่มากๆๆ *****
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 เมษายน 2008, 10:52:49 PM »

อนุโมทนากับการลงแรงมารับและช่วยกันหาปัจจัยเข้าวัดครับ ซองมีเตรียมไว้ที่ร้านและตอนนี้ทำพุ่มผ้าป่าให้คนอื่นๆเอาแบ็งค์มาปักด้วยย้ายจากงานประกวดที่นครปฐมมาไว้ที่พันธทิพย์แล้ว ได้พอสมควรจะรวบรวมยอดแจ้งในวันที่ ๑๑ครับ
    ขอบคุณคุณหน่อยครับที่มารับซอง ช่วยกัน ช่วยกัน ยิงฟันยิ้ม

iamjun
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 เมษายน 2008, 11:39:27 PM »

คาดว่าวันงานคงไปไม่ได้  เสียดายมาก
ผมใช้วิธีส่งธนาณัติไปร่วมทำบุญครับ
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 เมษายน 2008, 10:07:16 PM »

ได้บุญสูงเลยครับคุณจุ่น

สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 11 เมษายน 2008, 12:18:40 AM »

สรุปยอดบุญ ได้ซองกลับมาทั้งหมด ๓๒ ซองจากการช่วยเหลือของเพื่อน พี่ น้อง ชาวเวปทั้งใน และต่างจังหวัด ยังไม่รวมกับของร้านนนทสิงห์อีกจำนวนมากที่มาขอรับกัน ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน บุญใดก่อ ขอให้คืนกลับไป ร้อยเท่า พันทวี อณุโมทนา
   อีกทั้งพุ่มผ้าป่าที่นำมาตั้งให้เสียบแบ็งค์ ทำบุญก็มีสาธุชนช่วยกันอย่างมากมายครับ รวบรวมกลบวัดเช้าที่ ๑๑ เตรียมนำถวายครับ

* DSCN7919.JPG (116.77 KB, 800x600 - ดู 329 ครั้ง.)

* DSCN7897.JPG (129.81 KB, 800x600 - ดู 328 ครั้ง.)

iamjun
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 เมษายน 2008, 09:06:50 AM »

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่พวกเราศิษย์หลวงพ่อ และ ผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญทั้งหลาย
ขอบุญกุศลที่เราได้ร่วมทำในครั้งนี้ และ บารมีของหลวงพ่อ จงดลบันดาลให้ทุกท่านจงประสพแต่ความสุข สมปรารถนาในทุกสิ่ง มีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน   ค้าขายประสพผลสำเร็จ  ร่ำรวยทุกท่านน่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 เมษายน 2008, 10:38:00 PM »

สา.......ธุ ครับคุณจุ่น ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 [2] พิมพ์