ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 12 พฤษภาคม 2024, 03:49:00 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  เชิญร่วมเดินทางโดยรถโค้ชไปร่วมงานกฐินหลวงพ่อวันที่9
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมเดินทางโดยรถโค้ชไปร่วมงานกฐินหลวงพ่อวันที่9  (อ่าน 12186 ครั้ง)
jacky
Register Member
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 12:27:09 PM »

วันที่ 9 พฤศจิกายน 2551 วันกฐินประจำปี ของวัดหลวงพ่อ

ท่านสมาชิก และคณะศิษย์ทั้งเก่าและใหม่ หลายท่านมีความประสงค์จะร่วมเดินทางไปร่วมงานบุญของหลวงพ่อ แต่อาจจะติดขัด หรือไม่สะดวกที่จะเดินทางไปด้วยตนเอง

ผมได้ปรึกษากับ ผู้หมวดบอล และท่านสมาชิกอื่นๆ 2-3 ท่าน มีความเห็นตรงกันว่า จะจัดรถโค้ชปรับอากาศ บริการลูกศิษย์ของหลวงพ่อ สมาชิกเวปไซด์ หรือไม่เป็นสมาชิกก็ดี สามารถร่วมเดินทางได้

รถที่ให้บริการจะเป็นรถโค้ชปรับอากาศ วีไอพี จำนวนที่นั่นด้านบน 40 ที่นั่ง และที่นั่งด้านล่าง 8-10 ที่นั่ง รถจะจอดรอรับท่านสมาชิกที่ข้างโรงเรียนหอวัง ฝั่งตรงข้ามห้างเซ็นทรัลลาดพร้าว เวลา 05.00 น. และจะออกเดินทาง 05.30 น. (มีอาหารที่วัดบริการ) ระหว่างเดินทางท่านสามารถทำความรู้จัก และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างสมาชิก และศิษย์หลวงพ่อ ให้ข้อมูลความรู้ต่างๆ หรือนำวัตถุมงคลมาแลกเปลี่ยนกันชมได้

โปรแกรมที่จะเดินทาง จะเดินทางไปร่วมงานกฐินที่วัดหลวงพ่อ และช่วงบ่ายจะไปนมัสการ หลวงพ่อพร้า ที่วัดโคกดอกไม้ (ถ้าหลวงพ่ออยู่ที่วัด) ซึ่งได้รับความกรุณาจากพี่คางเครา เป็นธุระประสานงานกับวัดหลวงพ่อพร้าให้อยู่ และจะแจ้งให้ทราบว่าหลวงพ่อ จะอยู่ที่วัดหรือไม่ในวันนั้นอีกครั้ง

ท่านสมาชิก และคณะลูกศิษย์ที่ร่วมเดินทาง สามารถแจ้งชื่อ และเบอร์โทรศัพท์มือถือ พร้อมทั้งจำนวนผู้ที่จะร่วมเดินทาง ไว้ที่นี่ โดยมีค่าใช้จ่ายเพื่อช่วยเหลือค่าน้ำมันท่านละ 200 บาท ไม่ว่าจะมีผู้ร่วมเดินทางจำนวนเท่าไร ส่วนที่เหลือผมรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทั้งหมดเอง

และในการนี้ขอขอบพระคุณ ท่านสมาชิกที่ร่วมสนับสนุนดังนี้

1.   หมวดบอล ที่ให้คำปรึกษา และประสานงาน
2.   คุณ saksitlew สนับสนุน สีผึ้งวัดจั่นเจริญศรี ที่หลวงพ่อร่วมปลุกเสก จำนวน 20 ตลับ
3.   คุณคางเครา สนับสนุน สีผึ้งวัดจั่นเจริญศรี ที่หลวงพ่อร่วมปลุกเสก จำนวน 10 ตลับ และประสานงานที่วัดโคกดอกไม้

สีผึ้ง และถ้ามีวัตถุมงคลอื่นๆ ของหลวงพ่อมาให้บูชา ในระหว่างเดินทาง ในการนี้จะนำเงินมาร่วมค่าใช้จ่ายทั้งหมด ส่วนที่เหลือจะนำเข้าถวายที่วัด ในวันนั้นโดยไม่นำกลับมา และผมจะชี้แจงรายละเอียดค่าใช้จ่าย และยอดทำบุญให้ทราบอีกครั้ง

สามารถติดต่อสอบถาม ได้ที่หมายเลข 0-81936-3137 แจ๊ค

โปรแกรมการเดินทางไปร่วมงานกฐิน วันที่ 9 พย 51

05.00 น.    คณะพร้อม บริเวณ ด้านข้างโรงเรียนหอวัง และเซ็นทรัลลาดพร้าว
05.30 น.    ออกเดินทาง ระหว่างทางสมาชิกแนะนำตัว พร้อมทำความรู้จัก พูดคุยสอบถาม แลกเปลี่ยนความเห็นกันตามอัธยาศัย
08.30 น.    นำคณะเดินทางถึงวัดโฆสิตาราม มีเวลาให้ท่านได้กราบ และขอพรสรีระ และรูปหล่อของหลวงพ่อที่ประดิษฐาน อยู่ที่หน้าวัดเพื่อเป็นสิริมงคล ตามอัธยาศัย
09.09 น.    ตั้งองค์พระกฐิน
11.00 น.    ถวายภัตตาหารเพล
12.00 น.    พิธีทอดกฐินสามัคคี จากนั้นร่วมรับประทานอาหารกลางวันที่วัด
13.00 น.    เดินทางไปกราบหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้
14.30 น.    ออกเดินทางกลับกรุงเทพฯ ระหว่างทางแวะซื้อของฝากคนทางบ้าน
18.00 น.    ถึงกรุงเทพฯ โดยสวัสดิภาพ ประทับใจ และอิ่มบุญ

*** รบกวนเวลาออกเดินทางเร็วขึ้นอีก 30 นาทีครับ (จากเดิม 06.00 น.) เพราะรถแจ้งว่าใช้เวลาเดินทางโดยรถโค้ชใหญ่ 3 ชั่วโมง จำเป็นต้องเผื่อเวลาไว้เล็กน้อยครับ เป็นล้อหมุน 05.30 น.

*** ขออนุญาติแก้ไขเพิ่มเติมให้ครับ ***
ฟินิกซ์
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 12:42:09 PM »

ขออนุโมทนาด้วยครับ เดี๋ยวขอเช็คเวลาก่อน อยากไปมากๆเลยครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

"เราเป็นครูเป็นอาจารย์เขา ถ้าเรื่องแค่นี้เรายังทำไม่ได้ วันหน้าใครจะมานับถือ"
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 12:45:07 PM »

ขอขอบคุณ เเละขอร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
somsak
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 01:14:54 PM »

สาธุด้วยคน ครับ
sniper211
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 02:01:54 PM »

ขออนุโมทนา ด้วยครับ อยากไปเหมือนกัน ขอเช็คคิวก่อนครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 02:27:46 PM »

พี่ท่านใดไม่ติดธุระอะไรก็น่าไปครับ งานบุญงานใหญ่แบบนี้ ปีนึงมีไม่กี่ครั้ง
และหากรวม ๆ กันไป ก็น่าจะดีครับได้พบปะสังสรร ตามประสาพี่น้อง ลูกศิษย์หลวงพ่อ
และอีกอย่างถ้าต่างคนต่างไปจะเป็นการสิ้นเปลืองเปล่า ๆ รวมกันไปประหยัดพลังงาน ลดโลกร้อนด้วยครับ

ผมต้องการเช็คยอดคน พี่ท่านใดต้องการไปกรุณาลงชื่อด้วยครับ
พี่ ๆ ทุกท่านสามารถลงชื่อได้ทั้งเว็บวัด

และ http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=307.0 (ในกรณีที่ไม่สามารถ login เข้าเว็บวัดได้)

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
visitpol
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 03:54:27 PM »

ขอจอง 1 ที่นั่งครับผม
08 1684 6768 โจ้ครับ
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 04:42:46 PM »

รับทราบครับพี่ candyman

หากพี่ท่านใด ต้องการสีผึ้งแต่ไม่สามารถเดินทางไปด้วยได้ กรุณาติดต่อ

พี่ jacky 0-81936-3137

บอล 086-901-2031

พี่เครา หรือ พี่ saksitlew

ใครคนใดคนหนึ่ง ก็ได้ครับ ราคาตลับละ ๓๐๐ บาท เงินเข้าวัดทั้งหมด (สำหรับบอล...ส่งฟรีไม่หักค่าใช้จ่าย)

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 04:59:30 PM »

อนุโมทนาบุญ ขอให้ร่ำรวยทุกคนเลยครับ สาธุ ๆ ทำดีแล .../\...
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 05:14:50 PM »

ยิ้มกว้างๆ ขอร่วมอนุโมทนา สาธุ..สาธุด้วยอีกคนครับ  ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม อยากไปเหมือนกันแต่ไปไม่ได้ เพราะอยู่ที่ประเทศเวียดนามจะกลับก็ประมานวันที่ 11- 12 พ.ย. 51 โน่นแนะ ไว้โอกาศหน้าแล้วกันครับ  ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม ขอให้คณะผู้จัดงานนี้ทุกๆท่าน มีความเจริญ ด้วยอายุ..วรรณะ..สุขะ..พละ..และรำ่รวยๆทุกๆท่าน เทอญ...สาธุ...สาธุ  ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 05:37:08 PM »

ขอจอง 1 ที่นั่งครับผม
08 1684 6768 โจ้ครับ

ยินดีครับ 1 ที่นั่งแล้ว....
jacky
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 05:55:03 PM »

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  แหะๆ ที่ผมยังไม่มี สีผึ้งครับ ต้องได้รับมาก่อน แล้วเอาไปให้ทำบุญบนรถครับ    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 07:43:17 PM »

ยังทันนะครับเหลือเวลาอีกนิดหน่อย ไปด้วยกันอบอุ่นดีครับ ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
werachat
Jr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2008, 01:54:22 PM »

ชาวบ้านดงคอนยินดีต้อนรับครับทุกท่าน...มีโชคทุกท่านแน่ดูให้ดีครับ...และที่สำคัญได้ข่าวว่าจะแจกยักษ์ด้วยนะครับตามเสียงเรียกร้อง
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2008, 08:46:50 PM »

....ขออนุโมทะนาผู้ดำเนิการด้วยครับ  ดีใจด้วยครับนับว่าเป็นนิมิตรหมายที่ดีสำหรับเหล่าศิษย์ของหลวงพ่อครับ...

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
jacky
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008, 02:16:56 PM »

ยังทันนะครับเหลือเวลาอีกนิดหน่อย ไปด้วยกันอบอุ่นดีครับ ยิงฟันยิ้ม

เชิญทุกๆท่านนะครับ อบอุ่นอย่างที่คุณต้อมว่าไว้จริงๆ ระหว่างทางคุณต้อมมีบรรยายข้อมูล กะหมวดบอลด้วยไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ชาวบ้านดงคอนยินดีต้อนรับครับทุกท่าน...มีโชคทุกท่านแน่ดูให้ดีครับ...และที่สำคัญได้ข่าวว่าจะแจกยักษ์ด้วยนะครับตามเสียงเรียกร้อง

ขอบพระคุณครับ ยินดีที่ได้ไปร่วมงานบุญด้วกันเช่นกันครับ  ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม

....ขออนุโมทะนาผู้ดำเนิการด้วยครับ  ดีใจด้วยครับนับว่าเป็นนิมิตรหมายที่ดีสำหรับเหล่าศิษย์ของหลวงพ่อครับ...

ขอบคุณครับพี่ สำหรับศิษย์เก่า ศิษย์ใหม่ได้รู้จักกันด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ท่านไหนที่คิดว่าจะไปร่วมรบกวนแจ้งความจำนงค์ไว้ก่อนนะครับ เพราะมีหลายท่านติดต่อมาจองไว้ ทั้งจากเวปและนอกเวป จะได้ทราบจำนวนมากน้อย จะได้เตรียมการจัดการถูกครับ ถ้าทราบก่อนไม่นานจะจัดเตรียมไม่พร้อมครับ ขอบคุณครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Tome
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008, 05:15:46 PM »

อยากไปด้วยจัง  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

คติประจำใจ...

"มีจะมา ก็เพราะหา เข้ามาไว้
       มีไม่ได้ เพราะนิสัย ไม่ขยัน
       มีมากแล้ว ใช้หมด ก็อดกัน
       วันหน้านั้น กินอะไร เพราะไม่มี"

คำสอน...
                  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร
jacky
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008, 09:21:40 AM »

อยากไปด้วยจัง  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ถ้าตัดสินใจไปด้วย ลงชื่อแจ้งจำนวนผู้ที่จะเดินทางเลยครับ พร้อมเบอร์มือถือติดต่อได้เลยครับ ยินดีต้อนรับนะครับ

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008, 03:37:01 PM »

เคลียร์คิวเรียบร้อยแล้วครับ ขอ 1 ที่นั่ง นะครับ 082-5813342 แล้วผมต้องเตรียมตัวยังไงครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
jacky
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008, 04:58:25 PM »

เคลียร์คิวเรียบร้อยแล้วครับ ขอ 1 ที่นั่ง นะครับ 082-5813342 แล้วผมต้องเตรียมตัวยังไงครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีต้อนรับครับ ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรเลยครับ แค่เตรียมใจมาทำบุญ และพบปะกันแค่นั้นครับ ตอนประมาณตี 5 วันที่ 9 พย ข้างโรงเรียนหอวังครับ

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์