ภาพถ่าย หลวงพ่อเฒ่า ที่เป็นอมตะตลอดกาล ตามด้วยเหรียญรุ่นแรก

<< < (2/6) > >>

คางเครา:
ดีนะ มีคนให้อ้อนอิฉาจัง

pong_18:
[color=red]อย่างนี้ซิคนมีบารมี[/color] ;D

tongn005:
ภาพถ่ายนี้น่าเป็นรุ่ืนเเรก คือไม่มี พ.ศ.
ต่อจากนั้นก็มทีอีกรุ่น ระบุพ.ศ. ๒๔๙๙ ด้วยครับ

chainont:
...อิจฉาจังเลยยยยยยยย... ;D ;D ;D

tongn005:
รูปของผม เป็นลักษณะเดียวกับของพี่เทพ เป็นของเก่าของสังข์ยายของพระอาจารย์บุญยังค์ เจ้าอาวาสวัดบ้านเเค กราบไม้เก่าผุพังไปเเล้ว
ที่รูปมีรอยเจิมด้วยเเป้ง เจ้าของเคยบอกว่า รอยเจิมของหลวงพ่อสอน วัดคังคาว ไม่ทราบว่าจริง เท็จ เพราะรูปนี้ไม่ทราบว่าสร้างปีใด เเต่สันนิษฐานว่า ราว ๒๔๘กว่า

ส่วนอีกเเบบต่อมาก็จะมี พ.ศ.๒๔๙๙ ดังที่ได้กล่าวไปเเล้วครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว