ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 18 พฤษภาคม 2024, 06:32:58 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  นำความรุ่งเรือง โชคดี ปลดหนี้ ผ้ายันต์หลวงพ่อกวย อมตะเถระเเห่งบ้านเเค !!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นำความรุ่งเรือง โชคดี ปลดหนี้ ผ้ายันต์หลวงพ่อกวย อมตะเถระเเห่งบ้านเเค !!!!  (อ่าน 52129 ครั้ง)
eng
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2007, 02:39:27 PM »

เพิ่ง สมัครสมาชิกใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  รูปแบบผ้ายันต์สวยมากๆครับ ยิงฟันยิ้ม
osho
Register Member
Newbie

« ตอบ #41 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2007, 11:39:00 PM »

ชอบรูปสุดท้ายมากๆครับ ดีใจจริงๆที่มีคนที่รักหลวงพ่อด้วยความจริงใจ ดีใจที่มีเวปนี้ครับถ้าทำเสร็จแล้วขอบูชาด้วยครับ 2 ผืน ยิงฟันยิ้ม
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2007, 05:36:05 PM »

ขอแจ้งความคืบหน้า ผ้ายันต์หลวงปู่กวย

ตอนนี้อยู่ในช่วงการ ทำแบบ Artwork อยู่ครับ จะมีปรับเปลี่ยน ยันต์ ให้เป็นของหลวงปู่ให้มากที่สุดครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
CheKuvara
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2007, 07:17:46 PM »

ถ้าเสร็จแล้วขอร่วมทำบุญด้วยซํก 2-3 ผืนนะครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #44 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2007, 08:53:50 PM »

ต้องการอะไรเพิ่ม บอกเลยนะครับคุณหนึ่ง

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
khemtat
Newbie

« ตอบ #45 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2007, 06:09:12 AM »

ประทับใจมากครับ

(และยังต้องจับตาใกล้ชิด กลัวจะพลาดไม่ได้ไปบูชาอะครับ  ยิ้มกว้างๆ)
MyMusic
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #46 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2007, 11:05:48 PM »

แค่เจตนาก็ศรัทธาแล้ว...ยินดี....ดีใจด้วย เอาใจช่วยทุกอย่าง...
วันที่ไปให้พระเกจิอาจารย์ปลุกเสก  ช่วยประกาศบอกพลพรรคของเราด้วย จะได้ไปร่วมด้วย ช่วยกันเยอะๆ

ต้องยอมเสีย  ก่อนที่จะได้..
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 11:48:51 AM »

ความคืบหน้า ของ ผ้ายันต์

ตอนนี้ผมได้ปรับแบบ ใส่ยันต์ ของ หลวงปู่กวย ให้มากที่สุด และเป็นลายมือของหลวงปู่ เองด้วย

วันนี้ ลงให้ดู เพื่อให้น้ำลายไหล กันไปก่อน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เพราะยังไม่เสร็จดี  ใครเห็นตัวอย่างแล้ว  ไม่รีบเก็บเงินไว้บูชา อดแน่  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ลายมือหลวงปู่ที่ทุกท่านคงยังไม่เคยได้เห็น  แต่จะได้ไว้บูชา   แต่ ต้องรอหน่อยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

* aasasaaaaaOE001.jpg (125.6 KB, 496x702 - ดู 971 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 01:02:45 PM »

ไฟแรงจริงนะพ่อหนุ่ม  ยิงฟันยิ้ม   สวยมากครับ เจออย่างี้ไพรีกระจาย
tongn005
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 03:48:21 PM »

สวยงามจริงๆครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
k.luck
Full Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 05:03:13 PM »

สวยงาม มากๆ เสร็จเมื่อไรแจ้งข่าวด้วยนะครับ
ถ้าเสร็จเร็วฝากทางวัดฯ เข้าพิธีเดียวกับ เหรียญที่วัดกำลังทำอยู่ได้ไหมครับ
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2007, 07:21:20 PM »

สวย....สวยมากๆครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 01:39:11 PM »

วันนี้ ผมขอลง layout แบบคร่าวๆที่ สรุปได้แล้ว ให้ สมาชิกทุกท่าน ได้ชมกันเลยแล้วกัน  ส่วนตอนนี้กำลังทำ ARTWORK อยู่ ลายมือหลวงปู่ แกะลายยาก เพราะเป็น ของเก่า บางส่วนจางไปมาก แต่จะให้ได้ ลายมือหลวงปู่ให้มากที่สุด ครับ  และ พิเศษ สำหรับศิษย์ หลวงปู่ทุกท่าน ผมได้รับการช่วยเรื่องจาก ศิษย์ ท่านหนึ่ง (ขอบขอบคุณ อีกครั้ง) ที่ได้ให้ คำอวยพรที่เป็นลายมือ ของ หลวงปู่ มาลงใน ผ้ายันต์ นี้ ด้วย

ปล. ผ้ายันต์ นี้ ผมใส่ให้เป็น ลิขสิทธิ์ ของ วัดโฆสิตาราม แห่งเดียว และ ผมขออนุญาติ ใส่ชื่อ บริษัท ผม เป็นผู้ สร้างถวาย นะครับ

ปล. ผมขออนุญาติ ใส่ ลิขสิทธิ์ วัด เป็นตัว สีแดง คาดไว้นะครับ แต่ ของจริงไม่มี เดี๋ยวทุกท่านเข้าใจผิด

* yanmaster001-1.jpg (129.09 KB, 496x702 - ดู 944 ครั้ง.)

dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 01:45:55 PM »

ตกใจ อลังการงานสร้างมาก
 :Dต้องขอบคุณในความตั้งใจให้ออกมาดีที่สุดครับ ขอให้ได้บุญมากๆนะครับ
 ปลุกเสกประมาณช่วงวันไหนครับ อยากได้แล้ว  ยิ้มเท่ห์
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 01:52:37 PM »

เมื่อทำ ARTWORK และพิมพ์ เสร็จแล้ว จะแจ้งให้ทราบ นะครับ เพราะ จะปรึกษา กับ หลายท่าน ก่อน เรื่องจะให้พระเกจิปลุกเษก อาจต้องใช้เวลาหน่อย อยากให้ออกมาดีที่สุด ใช้ได้ผล ร่ำรวย กันทุกท่าน นะครับ อยากให้ผ้ายันต์ นี้เป็น ตำนานของหลวงปู่ ครับ

Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 08:28:06 PM »

ยิงฟันยิ้ม สวยมากๆครับ อลังการมากๆ ขนาดเท่าไหร่ครับ อย่างงี้ต้องเก็บหลายผืน อิอิ  ยิ้มเท่ห์
tongn005
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 10:04:32 PM »

ทำผืนใหญ่ๆนะครับ เเบบพัดโบกที่หลวงพ่อสมัยก่อนเลย
เอาไปใช้เเทนของเก่าได้สบาย ยันต์หลวงพ่อทั้งนั้น
ยอดเยี่ยมมากขอรับ

Colt Rampant
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 09:14:51 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
4win
Newbie

« ตอบ #58 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 09:53:03 PM »

อนุโมทนาสาธุครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สวยมากๆเลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ใจจดใจจ่อรอ เปิดจองหรือยังครับ ยิ้มเท่ห์
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 11:23:53 PM »

เรื่องขนาดของ ผ้ายันต์ ผมตั้งใจอยากให้ทุกท่านที่ได้ไปพกติดตัว เพื่อเพิ่มกำลังใจของทุกท่าน ทั้งในเรื่องการ

งาน เรื่องค้าขาย ทำธุรกิจส่วนตัว เป็น เมตตามหาเสน่ห์ เมตตามหานิยม และปกป้องคุ้มครอง ทุกท่าน ดังนั้น

ขนาดผ้ายันต์ ขนาด A4 (30 cm  x  21 cm) ติดบ้านได้ หรือ ใช้พกติดตัวได้ (ผมเคยลงแจ้งขนาดให้ทราบ

แล้ว แต่มีสมาชิกถามกันมาหลายท่าน จึงแจ้งให้ทราบอีกครั้ง  แต่โครงการ ผ้ายันต์ พัดโบก อาจจะทำในอนาคต

นะครับ เพื่อศิษย์หลวงปู่ ทุกท่าน

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8 พิมพ์