ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 12 พฤษภาคม 2024, 08:38:05 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  หลวงพ่อไม่ใช่ของผมคนเดียว ใครอยากได้บุญบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อไม่ใช่ของผมคนเดียว ใครอยากได้บุญบ้าง  (อ่าน 12789 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 11:09:44 AM »

เอศ พี่จะมีวาสนานิมนต์ มีดกับตะกรุดหลวงพ่อมาอยู่ลำปางหรือเปล่าครับ
ก็ลองดูครับพี่ แต่ เอ..พี่ได้ไปเล่มนึงแล้วนี่นา จะเอาอีกหรือครับ.. ยิงฟันยิ้ม[/color][/size]

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 11:25:30 AM »

ยินดีครับพี่ เอส ขอให้ร่ำรวยๆๆๆๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #42 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 11:45:52 AM »

ขออนุโมทนา
ขอให้คุณคางเคราเเละครอบครัวประสพเเต่ความเจริญ รุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
JOKER
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 01:48:37 PM »

ขออนุโมทนาด้วยคน  จากใจจริง  เวปวัดนี้ไม่เพียงแต่สอนให้ดูพระเป็นเท่านั้น  แต่ยังให้อะไรๆอีกหลายๆอย่าง
ความมีน้ำใจ  เสียสละช่วยเหลือกันยังมีให้เห็นตลอดครับ
  สาธุ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 09:51:05 PM »

ยินดีครับพี่ เอส ขอให้ร่ำรวยๆๆๆๆ
ขออนุโมทนา
ขอให้คุณคางเคราเเละครอบครัวประสพเเต่ความเจริญ รุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปครับ ยิ้ม

ขอบคุณในคำอวยพรของทั้งสองท่านครับ ขอพรนั้นแด่ผู้ร่วมประมูลการกุศลด้วยครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 10:00:18 PM »

ขออนุโมทนาด้วยคน  จากใจจริง  เวปวัดนี้ไม่เพียงแต่สอนให้ดูพระเป็นเท่านั้น  แต่ยังให้อะไรๆอีกหลายๆอย่าง
ความมีน้ำใจ  เสียสละช่วยเหลือกันยังมีให้เห็นตลอดครับ
  สาธุ

ให้หลายอย่างจริงๆครับ สำหรับลูกศิษย์ครูอาจารย์เดียวกัน
เหมือนครอบครัวเดียวกัน รักช่วยเหลือแบ่งปันกัน เมตตากัน ให้อภัยกัน
อยู่แบบพี่น้อง เล่นกันหยอกกัน ดีกันโกรธกันบ้าง มีหลวงพ่อกวย เหมือนพ่อแม่ เดียวกัน

singbangrachan
Full Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2008, 06:52:27 PM »

สาธุ

ให้หลายอย่างจริงๆครับ สำหรับลูกศิษย์ครูอาจารย์เดียวกัน
เหมือนครอบครัวเดียวกัน รักช่วยเหลือแบ่งปันกัน เมตตากัน ให้อภัยกัน
อยู่แบบพี่น้อง เล่นกันหยอกกัน ดีกันโกรธกันบ้าง มีหลวงพ่อกวย เหมือนพ่อแม่ เดียวกัน

ชัดเจนเลยครับ

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
attakrit
Newbie

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008, 10:00:23 AM »

รอครับ เหลืออีก2วัน ก็กันยาแล้ว
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008, 01:16:14 PM »

รอครับ เหลืออีก2วัน ก็กันยาแล้ว

ตั้งเปิดประมูลแล้วครับ ปิด 5 กันยายน 51 เวลา 15.00 น.

JOKER
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008, 07:46:23 PM »

ให้หลายอย่างจริงๆครับ สำหรับลูกศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน

พี่ครับ  เรื่องเครื่องคอมผมว่าไม่ใช่ปัญหาสำหรับลูกหลวงพ่อหรอกครับ  ความจริงใจต่างหาก 
ลองเปิดประมูลแหวกม่านอกใหญ่  หรือปรกโพธิ์๙  สิครับ  ได้แน่  สำหรับผู้กล้าที่มีความจริงใจ
  พอแล้วครับพูดมาก  ที่สำคัญคือกล้าทำเพื่อครูบาอาจารย์หรือปล่าวเท่านั้นเอง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008, 08:16:57 PM »

กุศลในครั้งนี้ ขอให้พี่เอสร่ำรวยสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ  ยิ้มเท่ห์
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008, 12:28:53 PM »

ศรัทธาเป็นเรื่องส่วนตัว ตามกำลังเเละความสมัครใจของเเต่ละคน
ก่อนที่จะพาดพิงถึงคนอื่น คุณโจ๊กเกอร์ลองมองดูตัวเองก่อนนะครับ คุณว่าคนอื่นเขา เเล้วตัวคุณน่ะ กล้าเเค่ไหน

ความจริงผมไม่อยากจะพูดอะไรมาก เเต่เห็นทำนิสัยเเบบนี้มานาน ทั้งกระดานโชว์พระ กระดานถามตอบ เเขวะไปเรื่อย เเม้เเต่กระทู้นี้ที่มี่คนเขาทำบุญ ก็ยังมิวาย จะใช้สำนวนเเบบนี้ตลอด เเรกๆก็ปล่อย มากๆก็คงไม่ไหวละ พิจารณาตัวเองบ้างนะครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
singbangrachan
Full Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008, 05:21:34 PM »

ขอร่วมทำบุญครับผม ยิงฟันยิ้ม

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
therock
Jr. Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2008, 03:07:28 PM »

สวัสดีครับพี่พี่ทุกท่าน.....ผมมาขอบูชาด้วยคนนะครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2008, 01:49:12 AM »

ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์