ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 11:47:15 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  โดนหมากัดไม่เข้า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหมากัดไม่เข้า  (อ่าน 4867 ครั้ง)
mond
Sr. Member

« เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 04:22:54 PM »

สมัยก่อนร่วมๆ10ได้ บ้านผมเป็นบ้านตึกแถว คนแถวบ้านเค้าเลี้ยงหมาไว้คอยป้องกันบ้านตัวเองกันขังไว้ในบ้าน
วันนึง แม่ผมเดินออกไปตลาดหาซื้อกับข้าว กำลังเดินเพลินๆอยู่ก็มีหมาของบ้านนึงวิ่งออกมา
กัดที่น่องด้านหลังครับ แม่ผมก็ตกใจร้องลั่นมันเลยวิ่งหนีเข้าบ้านไป ผมได้ยินแม่ผมร้องเลยออกมาดู
มันกัดแบบไม่ธรรมดาครับ กัดแบบกระชากเลยกางเกงผ้าบางๆของแม่ผมขาดลากยาวเป็นทางราวๆ
4-5นิ้วได้ ผมเปิดดูที่น่องแม่ผม ไม่เข้าครับ เป็นรอยเขี้ยวลากยาวๆแดงๆเท่านั้นเอง แม่ผมห้อยเหรียญ
วัดเดิมบางอยู่ติดตัวตลอด วันนั้นถ้าไม่มีหลวงพ่อช่วยคงเลือดสาดแล้ว แผลยาวด้วยเพราะมันกระชาก
คิดแล้วยังเสียวแทนแม่ผมเลย

ไอ้หมาตัวนั้นก็ดวงแข็งพิลึก มันรอดปังตอผมไปได้  ยิงฟันยิ้ม เฝ้าอยู่ร่วมเดือนจนคิดว่าช่างมันละกัน ยิงฟันยิ้ม
ประสบการณ์จริงครับผม ไว้จะถ่ายรูปเหรียญเดิมบางที่แม่ผมใช้มาลงให้ชมกันครับ ยิ้มเท่ห์

บอร์ดนี้เงียบเหงา ขออนุญาติเปิดกระทู้ใหม่นะครับไม่ต่อยอดกระทู้เก่า  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมอ่านครับ ใครมีเรื่องตัวเองไม่เล่าแล้วมาอ่านของผม
ขอให้....จู๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แหะๆ  ตกใจ ล้อเล่นครับ ช่วยๆกันเล่าให้คนอื่นรับรู้บ้างครับ
ว่าหลวงพ่อเราเก่งแค่ไหน ยิงฟันยิ้ม
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 06:41:36 PM »

ยังไม่เคยมีประสบการณ์เลยครับพี่ แต่ชอบอ่านครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 07:01:55 PM »

ขอคุยด้วยแต่ยังไม่เล่าได้ไหมครับ กลัวท้องเสีย แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

tj1319
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 07:12:35 PM »

คุณโอ๋..เห็นว่ามีสิงห์ตะกั่วหลวงพ่อไล่นกพิราบแถวบ้านไปหมด.เล่าให้ฟังบ้างท่านทำไฉน
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 07:23:59 PM »

แหะ ๆ   ยิงฟันยิ้ม
ผมขอขมาหลวงพ่อแล้วบรรจุสิงห์ตะกั่วลงกล่องพระ ใช้ผ้าพันรอบตัวสิงห์โผล่แต่หัว จากนั้นนำเค้าไปวางไว้ที่หลังคาบ้านครับ แค่สองวันนกพิราบที่อาศัยอยู่บนหลังคาไม่เหลือสักตัว ไม่รู้ไปไหนเหมือนกัน แต่พอนำกลับลงมา ก็มาอยู่เต็มหลังคาบ้านเหมือนเดิม  ยิ้มเท่ห์
tj1319
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 08:10:12 PM »

เอ้า เล่าสู่กันฟังบ้างก็ได้ ข้างบ้านผมเจ้าของเป็นข้าราชการทำงานต่างจังหวัดนานๆจะกลับมาดูบ้านสักที เจ้าของไม่อยู่ ทีนี้ก็มีผู้บุกรุกละซ๊ นกพิราบเข้ามายึดครองเป็นสิบเลย ไอ้กระผมเห็นว่าเอ หากไม่ขับไล่ออกไปเกรงว่าจะเป็นการเข้าครอบครองโดยปรปักษ์ จึงหาวิธีขับไล่หลายวิธี โดยสนธิกำลังกับข้างบ้านหลังนี้อีกฟากหนึ่ง หินขว้าง..หนังสติ๊ก..ลูกกรดยาว..ยิงจนสงสาร(สงสารกระเป๋า ลูกนึงตั้ง 4-5 บาท) ยิงแล้วก็กินไม่ได้ เหนียวโค-ตร..
  เคยอ่านพบว่าคุณนวโกฎิ พบวิธีพิสูจน์ คุณวิเศษของสิงห์ตะกั่วคอยาว อ๊ะ..ได้การของเราก็มีนี่นา ปรกติผมเก็บเครื่องรางไว้ในรถยนต์จึงนิมนต์บอกหลวงพ่อ ลูกไม่อยากทำบาปอีกแล้ว ช่วยไล่บรรดาผู้บุกรุกทั้งหลายไปอยู่ที่อื่นทีเถิด...แล้วก็ลืมสังเกตุไปนานหลายวัน มารู้ตัวอีกที เอ..เสียงคราง ของกู..ของกู..มันหายไปไหนหมดหว่า
   ไปถามข้างบ้านนั้นอีกฟากหนึ่งว่าได้ทำอะไรกับฝูงนกบุกรุกบ้างไหม..เขาก็ไม่ได้ทำอะไรอีก เนี่ยเกือบสองอาทิตย์แล้วที่มันหายไป  ...ไม่รู้ฝูงใหม่มันจะมาอีกเมื่อไร  สาธุหลวงพ่อครับอย่าให้มันกลัมมากันอีกเลย ลูกกลัวบาปครับ หมายเหต ที่จอดรถผมอยู่ไกล้ชายคาบ้านหลังนั้น
mond
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 08:25:40 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
เจ๋งจริงๆสิงห์คอยาวได้รับการยืนยันจาก2ท่านแล้วนะครับ
ทั้งเสี่ยโอ๋กับคุณtj1319 ขอบคุณทั้ง2ท่านที่มาร่วมเล่าประสบการณ์
เผยแพร่คุณวิเศษของหลวงพ่อครับ ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008, 02:46:07 AM »

สิงห์หลวงพ่อกวยเจ๋งจริงๆครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
somsak
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008, 10:25:36 AM »

ชอบครับ ขอบคุณครับคุณ MOND
attakrit
Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008, 11:40:24 AM »

ไม่มีสิงห์เอาอะไรไล่ดีครับ บ้านผมก็เต็มหลังคาบ้านเหมือนกัน ถ่ายกันเลอะเทอะทำความสะอาดไม่ไหวแล้ว
จะยิงตายก็บาปอีก
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008, 11:52:45 AM »

ยิ้ม        ยังไม่มีประสบการณ์เหมือนกัน ยิ้มเท่ห์

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
mond
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008, 02:04:19 PM »

ขอบคุณ คุณ aodbu คุณ somsak คุณ attakrit คุณ CHALOTHON ครับผม ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] พิมพ์