ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 15 พฤษภาคม 2024, 12:50:42 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  พี่โอ๋เปิดกระทู้นี้ได้ดีมากๆ เชิญศิษย์ที่รักและเคารพหลวงพ่อเข้าไปอ่านกันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่โอ๋เปิดกระทู้นี้ได้ดีมากๆ เชิญศิษย์ที่รักและเคารพหลวงพ่อเข้าไปอ่านกันครับ  (อ่าน 2261 ครั้ง)
TUSSANA
Sr. Member

« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 12:06:47 PM »

ขออนุญาตท่านเว็บมาสเตอร์ ผู้ซึ่งมีหน้าที่ดูแลเเว็บไซต์นี้นะครับ ผมขออนุญาตลงลิ้งค์กระทู้นี้ให้ศิษย์หลวงพ่ออ่านนะครับ  เพราะหมวดกระทู้นี้ (โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย) เป็นหมวดที่น่าจะมีคนชมมากที่สุด  ผมเห็นว่ากระทู้ของพี่โอ๋ ดี มีประโยชน์  และเหมาะกับสถานการณ์พระของหลวงพ่อในขณะนี้  เลยเอาหัวข้อมาฝากไว้ที่ ลองอ่านกันดูครับ เผื่อจะได้อะไรดีๆ 

หากการกระทำของผมไม่เหมาะไม่ควรประการใด ต้องขอโทษทุกๆ ท่าน ด้วยนะครับ

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=5528.0
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 01:08:08 PM »

บางทีอาจขัดใจใคร ต้องขออภัย แต่อยากให้มันสว่าง ไม่ดำ ไม่เทาครับ เอาแบบขาว ๆ เลย  ยิ้มเท่ห์
ลูกศิษย์วัดบ้านแค
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 02:38:40 PM »

ดีครับผมสนับสนุนเต็มที่ครับ อยากให้ทุกอย่างถูกต้องครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกคนจะได้มีหลักครับ เพราะว่าเดี๋ยวนี้
ชักจะออกนอกแนวเยอะเลยครับ มีของแปลกมาให้ดูบ่อยๆๆ พร้อมกับนิทาน คิดแล้วเศ้ราครับ อย่าทำเลยครับ
somsak
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 06:15:51 PM »

ดีครับ และขอขอบคุณ คุณ ohchainat ครับ
nattapol
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 05:10:19 PM »

บางทีอาจขัดใจใคร ต้องขออภัย แต่อยากให้มันสว่าง ไม่ดำ ไม่เทาครับ เอาแบบขาว ๆ เลย  ยิ้มเท่ห์

ดีครับพี่ชอบ ๆ  ยิงฟันยิ้ม จะได้เป็นบรรทัดฐานด้วยครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 10:04:37 PM »

กระทู้ที่เสี่ยโอ๋ เปิดประเด็นไว้นี้ได้อรรถรสมากเลย อ่านแล้วบางทีก็สดชื่น บางทีก็หดหู่ บางทีก็เจ็บปวดหัวใจ
บางประโยคเหมือนถูกด่า บางประโยคเหมือนได้รับคำชม บางทีเหมือนโดนน้ำร้อนสาดเอา
บางทีเหมือนได้ผ้าเย็น บางทีเหมือนถูกตบหัว บางทีเหมือนมีคนลูบหลัง
บางครั้งเหมือนเป็นหมาไล่เนื้อ บางครั้งเหมือนเป็นขุนพล สุดท้ายอ่านจบ
ถามตัวเองว่ายังเคารพรักหลวงพ่อเหมือนเดิมไหม ตอบได้ว่าไม่เปลี่ยนแปลง
ก็เลยอยากออกความเห็นว่า สิ่งดีก็เก็บกันไป อะไรไม่ดี ไม่แน่ใจก็อย่าเอาไป
บางคนเขาอาจจะไม่มีโอกาสแก้ตัว ในคำกล่าวหา หรือไม่อยากอธิบาย
บางคนอาจไม่เจตนาในสิ่งที่ทำ เพราะเขาไม่รู้กฎกติกามาแต่ต้นก็ได้
แต่ที่แน่ๆ ไม่มีใครทำให้หลวงพ่อท่านเสื่อมลงได้ ท่านยังคงศักดิ์สิทธิ์เหมือนเดิม..
เลยขอนำคำสอนท่านพุทธทาสฝากไว้ครับ... ..

* Budhathad.jpg (56.51 KB, 380x539 - ดู 844 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
หน้า: [1] พิมพ์