ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 มิถุนายน 2024, 08:28:30 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  สิวลีขนาดบูชาเนื้อดิน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สิวลีขนาดบูชาเนื้อดิน  (อ่าน 3680 ครั้ง)
pun
Register Member
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 01:15:58 PM »

สิวลีบูชาOKมั๊ยครับ???

* 11.jpg (97.64 KB, 450x675 - ดู 3746 ครั้ง.)

* 22.jpg (80.14 KB, 450x675 - ดู 1998 ครั้ง.)

* 33.jpg (136.89 KB, 450x563 - ดู 1882 ครั้ง.)

* 44.jpg (122.19 KB, 450x563 - ดู 1893 ครั้ง.)

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 01:29:07 PM »

ไม่เป็นจริงๆ เข้ามาศึกษาด้วยครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 11:08:13 PM »

สรุปยากครับ พระสั่งทำ เค้าว่า หลวงปู่กวย เอามาถอดสร้างก็มี เเล้วก็มีชุดที่หลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งามสั่งมา เเล้วนิมนต์หลวงปู่กวยไปร่วมเสก เเละท่านก็เเบ่งให้หลวงปู่กวยเอามาเเจกด้วย

ที่พบเห็นมา บางท่านนิยมเเบบมีพัด ที่ด้านหลัง มีหลายเเบบ ทั้งยันต์ตาราง ยันต์นกคุ้ม ยันห้า

ถ้านับถือ บูชาพร้อมสวดคาถาพระสิวลีของหลวงปู่กวยก็ดีนะครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 09:54:54 AM »

ไม่เป็นจริงๆ เข้ามาศึกษาด้วยครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณJackyที่เข้ามาชมครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
pun
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 09:56:26 AM »

สรุปยากครับ พระสั่งทำ เค้าว่า หลวงปู่กวย เอามาถอดสร้างก็มี เเล้วก็มีชุดที่หลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งามสั่งมา เเล้วนิมนต์หลวงปู่กวยไปร่วมเสก เเละท่านก็เเบ่งให้หลวงปู่กวยเอามาเเจกด้วย

ที่พบเห็นมา บางท่านนิยมเเบบมีพัด ที่ด้านหลัง มีหลายเเบบ ทั้งยันต์ตาราง ยันต์นกคุ้ม ยันห้า

ถ้านับถือ บูชาพร้อมสวดคาถาพระสิวลีของหลวงปู่กวยก็ดีนะครับ
  ขอบคุณต้อยที่ให้ข้อมูลครับ   ยิ้ม ยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์